25/06/2018

Miguna aapa kurejea nchini hapo Mei 16

Na WYCLIFFE MUIA

WAKILI Dkt Miguna Miguna anakusudia kurejea nchini mwezi huu japo haijabainika iwapo serikali ya Kenya imemrudishia pasipoti yake ili kufanikisha usafiri wake kutoka Canada.

Kupitia mtandao wake wa Twitter, Dkt Miguna alisisitiza kuwa yeye ni Mkenya na kuwa tayari mahakama ya imetoa maagizo wazi kwa serikali kumrejesha nyumbani.

“Nitarudi Kenya Mei 16, 2018. Mimi ni raia wa Kenya kwa kuzaliwa. Mahakama Kuu imewaagiza Dkt Fred Matiangi, Kihalangwa, Joseph Boinnet na George Kinoti mara 13 wanipe pasipoti ya Kenya na pia waweke mipango kamili ya kunirejesha nchini Kenya bila masharti,”aliandika Dkt Miguna katika Twitter yake.

Mwezi uliopita, Jaji Chacha Mwita wa Mahakama Kuu, Nairobi alitoa maagizo kwa serikali kumrejesha Dkt Miguna nchini ili kutoa ushahidi moja kwa moja mnamo Mei 18.

Wakili Miguna amekuwa akimkabili kinara wa ODM Raila Odinga kwa kushindwa kutumia muafaka aliyotia saini na Rais Uhuru Kenyatta kumrudisha humu nchini ili kudhihirishia Wakenya kuwa analenga kuleta umoja.

Wakili huyo alimtaka Bw Odinga kuelezea Wakenya kwa nini muafaka wake na Rais Kenyatta haujamwezesha kurejea nchini kutoka Canada licha ya kuwaahidi kuwa atahakikisha amerejea.

“Kama nilituhumiwa kwa kukuapisha, kwa nini haukukamatwa na kufurushwa kutoka Kenya kama mimi…? Iwapo muafaka wako na Uhuru unalenga kuunganisha nchi, kwa nini sijarudishwa Kenya? Elezea Wakenya wazi wazi,” Miguna alimwambia Bw Odinga kupitia Twitter.

Inasubiriwa kuonekana iwapo serikali itatii amri ya mahakama na kukubali Miguna kurejea nchini kufikia Mei 18 ili kutoa ushuhuda wake kuhusiana na uraia wake tata.