20/07/2018

Polisi waonya huenda Al-Shaabab watekeleze uvamizi Ramadhan

Na BERNARDINE MUTANU

POLISI wamewatahadharisha Wakenya kuhusu uwezekano wa magaidi wa Al-Shabaab kutekeleza mashambulio wakati wa mwezi mtakatifu wa Ramadhan.

Katika taarifa Jumanne, Polisi walisema makundi ya kigaidi, likiwemo al-Shabaab, yalikuwa yametoa onyo kuhusu mashambulizi kuanzia Mei 15.

“Tunapoelekea mwezi mtakatifu wa Ramadhan unaotarajiwa kuanza Mei 15, 2018, makundi ya kigaidi yametoa tahadhari na kuwarai wanachama wake kuzidisha mashambulizi wakati huo,” alisema Mkurugenzi wa Mawasiliano wa NPS, Bw Charles Owino katika taarifa.

Makundi mengine yaliyo na mipango hiyo ni ISIS na al-Qaeda, “Ingawa uwezo wa al-Shabaab umelemazwa, tuna habari za kuaminika zinazoashiria kwamba kundi hilo linapanga kutekeleza mashambulizi nchini,” alisema.

Al-Shabaab mara kwa mara waibuka kutekeleza mashambulizi nchini wakati wa Ramadhan hasa katika maeneo ya Pwani na Kaskazini Mashariki na sehemu za miji nchini.

Hivyo, NPS iliwaomba wananchi kuwa makini hasa katika maeneo yaliyo na watu wengi vikiwemo vituo vya mabasi, mahoteli, makanisa, na shule.

Idara hiyo iliwahakikishia wananchi kwamba vikosi vya usalama viko makini, “Tunakagua kwa umakini shughuli zote zinazoendelea katika mpaka wa Kenya na Somalia ili kusambaratisha mashambulizi yoyote dhidi ya Kenya,” alisema Bw Owino.

Wakati huo huo, alisikitikia wananchi walioshambuliwa Mandera katika mgodi wa Shimbir Fatuma. Wakati wa kisa hicho, wananchi wanne walipoteza maisha yao, “Tunaomboleza na familia za waliotuacha na tunaendelea kuwasaka waliotekeleza shambulizi hilo,” aliongeza.

Kulingana na taarifa hiyo, vikosi vya usalama tayari vimewakamata baadhi ya washukiwa wanaosaidia katika uchunguzi wa shambulizi hilo.

Alisema visa vya mashambulizi ya kigaidi nchini vimepungua pakubwa.