Bomba lililochakaa lasababisha uhaba wa maji Pwani

Bomba lililochakaa lasababisha uhaba wa maji Pwani

Na WINNIE ATIENO

TATIZO la uhaba wa maji unaokumba maelfu ya wakazi wa Pwani kila mara, husababishwa na kutegemea bomba lililojengwa mnamo 1953.

Shirika la Maji la Pwani (CWWDA), lilisema bomba hilo la urefu wa kilomita 220 kutoka chemchemi ya Mzima, Kaunti ya Taita Taveta halina uwezo wa kusambazia maji wakazi wote wa Pwani kwa mpigo, na hupasuka mara kwa mara kutokana na kuchakaa kwake.

Bomba hilo husambaza asilimia 75 ya maji safi kwa wakazi wa Kilifi, Kwale na Mombasa.

“Tunataka kufahamisha umma kwamba bomba la maji la urefu wa kilomita 220 kutoka Mzima lililojengwa 1953 limezeeka na kuharibika, kupasuka kila wakati na kumwaga maji. Bomba hilo haliwezi kusafirisha maji ya kutosha kusambaziwa wakazi ambao idadi yao inazidi kuongezeka,” alisema Afisa Mkuu Mtendaji wa CWWDA, Jacob Torutt.

Shirika hili husambaza maji kutoka chemchemi ya Mzima kwa vipimo katika mpango uliokubaliwa na wasimamizi wa maji wa kaunti za Mombasa na Kilifi.

“Mpango wa kusambaza maji kwa vipimo katika laini ya Mazeras–Rabai unatekelezwa na kituo cha CWWDA huko Mazeras. CWWDA husambaza lita 6 milioni za maji kila siku kwa kampuni ya maji ya Kilifi–Mariakani na lita 10 milioni kwa siku kwa kampuni ya maji ya Mombasa,” alieleza Bw Torutt.

CWWDA imeweka mpango wa kusambaza maji unaoshirikisha kampuni tano za maji ambazo ni Mombasa, Kilifi-Mariakani, Malindi, Kwale na Taita-Voi.

Bw Torutt alisema jukumu la kampuni hizo ni kuhakikisha usawa katika usambazaji wa maji katika maeneo yao baada ya CWWDA kuzisambazia bidhaa hiyo.

Alisema shirika hilo huwa linafahamisha kampuni hizo kukiwa na hitilafu katika usambazaji wa maji.

“Kampuni hizo nazo zinafaa kufahamisha wateja wa maeneo yanayoathiriwa,” alisema na kuongeza kuwa CWWDA haipendelei kampuni yoyote.

Bw Torutt alishtumu kuharibiwa kwa mabomba ya maji na waandamanaji mnamo Januari 27 eneo la Mazeras, ambako kulisababisha hasara kubwa.

“CWWDA haina malalamishi yoyote kutoka kwa waandamanaji. Hata hivyo ilidaiwa kwamba walilenga CWWDA kwa kukataa kusambaza maji eneo la Rabai. Tunaomba wananchi wakome kuharibu mabomba ya maji,” akasema afisa huyo.

You can share this post!

TAHARIRI: Vijana wasitumiwe na viongozi kuzua fujo

Wambora achaguliwa mwenyekiti wa CoG