Bunge halitachelewesha BBI – Muturi

Bunge halitachelewesha BBI – Muturi

ALEX NJERU na CHARLES WASONGA

SPIKA wa Bunge la Kitaifa, Justin Muturi ameelezea matumaini kwamba, mabunge ya Seneti na lile la Kitaifa yatakamilisha kushughulikia Mswada wa Marekebisho ya Katiba 2020 ndani ya muda uliowekwa licha ya changamoto zilizotokana na Covid-19.

Akiongea na wanahabari nyumbani kwake eneo la Mbeere, Kaunti ya Embu, Jumamosi, Bw Muturi hata hivyo, alisema kesi nyingi zilizowasilishwa kupinga mabadiliko ya katiba yaliyopendekezwa huenda yakachelewesha kufanyika kwa kura ya maamuzi.

Bw Muturi alisema kamati ya pamoja ya Seneti na Bunge la Kitaifa kuhusu Haki na Masuala ya Kisheria inayoongozwa na Muturi Kigano (Mbunge wa Kangema) na Seneta wa Nyamira Okong’o Omogeni, itakamilisha kazi yake kufikia wakati mabunge hayo yatarejelea vikao baada ya mapumziko ya muda yaliyochangiwa na Covid-19.

Alwataka wanachama wa kamati hiyo kuendesha vikao vyao kwa njia ya mtandaoni na wakitaka kufanya mikutano ya ana kwa ana anaweza kuwaruhusu kufanyia mikutano ya kawaida katika ukumbi wa mijadala inayoweza kupokea watu 102.

“Mnamo Mei 4, Bunge la Kitaifa litakaporejelea vikao, sharti ripoti hiyo iwasilishwe ili iweze kujadiliwa na kupigiwa kura,” akasema Bw Muturi.

Aidha, Bw Muturi aliwataka wanachama wa kamati hiyo kutopiga msasa maoni yote waliokusanya kwa sababu hawawezi kuifanyia mabadiliko mswada huo maarufu kama Mswada wa BBI.

Mnamo Alhamisi, Bw Kigano alisema wakati huu kamati hiyo inachunguza maoni kadhaa yaliyotolewa na makundi mbalimbali wakati wa vikao vya kushirikishwa kwa umma.

Tume Huru ya Uchaguzi na Mipaka (IEBC) pia ilitoa maoni na mapendekezo yake kuhusu pendekezo la kuundwa kwa maeneobunge mapya 70.

Wakati huo huo, madiwani wote 15 kutoka kaunti ya Tharaka Nithi wameunga mkono kutawazwa kwa Bw Muturi kuwa Msemaji wa eneo Mlima Kenya.

Kwenye taarifa madiwani hao, wakiongozwa na spika wa bunge la Tharaka Nithi, David Mbaya walisema Bw Muturi ndiye anatosha kurithi Rais Uhuru Kenyatta kama kigogo wa kisiasa wa eneo hilo, atakapostaafu 2022.

You can share this post!

FUNGUKA: ‘Usinihukumu; napenda kuvalia mavazi ya kike’

JAMVI: Kizungumkuti cha kuteua ‘Rais’ One Kenya Alliance