Cherargei aachiliwa kwa dhamana

Na CHARLES WASONGA

SENETA wa Kaunti ya Nandi Samson Cherargei aliachiliwa huru Jumanne alasiri kwa dhamana ya Sh300,000 pesa taslimu baada ya kufikishwa katika mahakama ya Nairobi kwa kosa la kuchocea chuki.

Hata hivyo, Seneta huyo alikanusha mashtaka hayo.

Japo Bw Cherargei hakuwa na pesa taslimu wakati huo, mahakama ilimwepusha na aibu ya kulala korokoroni baada ya kumruhusu kutoa majina ya watu wawili ambao wangemsimamia.

Hata hivyo, seneta huyo ametakiwa kuwasilisha pesa hizo Sh300,000 kufikia saa sita adhuhuri Jumatano bila kuchelewa.

“Nimezingatia kuwa mtuhumiwa ameshtakiwa wakati ambapo benki nyingi zimefungwa. Kwa hivyo, naamuru kwamba awasilishe pesa hizo kesho (leo Jumatano) kufikia saa sita,” Hakimu Mkuu Francis Andayi alisema katika uamuzi wake.

Cherargei alikuwa ameshtakiwa kwa kosa la kuchochea chuki ya kikabila kinyume cha Sheria kuhusu Uwiano na Utangamano wa Kitaifa.

“Hii Kenya siasa sio skwota, na wakicheza tutakanyagana… Hii Kenya mpaka wajue hawajui ama tufunge hii Kenya,” Bw Cheragei anadaiwa kusema maneno haya katika mkutano mmoja wa kisiasa katika kaunti ya Uasin Gishu.

Mahakama iliambiwa kuwa matamshi hayo ambayo seneta Cherargei anadaiwa kuyatoa mnamo Agosti 2019 katika hafla ya kuchanga fedha za kisaidia klabu ya soka ya Kilibwoni, yalilenga kuchochea jamii ya Kalenjin dhidi ya jamii zingine zinazoishi eneo hilo.