DOMO KAYA: Jamani nani kamkula fare?

DOMO KAYA: Jamani nani kamkula fare?

Na MWANAMIPASHO

KUNA mjomba aitwaye Andrew Kibe.

Alianza kama utani kuchambua tabia za mademu wa Nairobi na jinsi wanavyowapa ugumu kina boy-child.

Kila kukicha lazima ungeamka kupata kaposti video akiwachambua mademu na tabia zao za kula fare na kisha kuwatoka watoto wa kiume.

Alipoanza posti zake, malengo ya Kibe yalikuwa ni kuwachanua watoto wa kiume namna ya kupambana na janja za mademu hasa wa Nairobi ambao kusema kweli ni wajanja ajabu. Usipokuwa makini nao, utalilia chooni.

Ghafla posti zake zikaanza kusambaa. Sio kwa sababu mara nyingi alisema vitu vya maana, hapana. Ila ni jinsi alivyokuwa akiwasilisha hoja zake kwa dizaini ambayo ilizua ucheshi sana.

Taratibu akaanza kuwa na ushabiki mkubwa. Mwenyewe nilikuwa shabiki wa Kibe sababu nyingi ya mada alizowahi angazia, binafsi zimewahi ‘nitokea. Jina lake lilipozidi kuwa kubwa, ghafla jamaa akawa ndiye gumzo mtaani. Akaanza kupata dili za ku-emcee shoo za mjini na klabuni.

Kabla mambo hayajakaa sawa, akapata dili kubwa ya kuajiriwa kazi NRG Radio. Kule aliunganishwa na mrembo Kamene Goro na kwa pamoja waliunda timu moja maridadi.

Walipiga shoo, wakavutia wateja na ushabiki mkubwa.

Kwa pamoja na Kamene, brandi yao ikawa kubwa na baada ya mwaka au miwili hivi kama sikosei, wakapata ulaji kujiunga na Kiss FM.

Shughuli iliendelea, Kibe aliendelea kutiririsha mawazo yake lakini ilifikia wakati akaanza kuonekana kama vile kazidi kwenye mashambulizi yake.

Kule Kiss ilifika wakati alizenguana na bosi na akaamua kuacha kazi. Ndio fursa hiyo ikapewa Jalang’o ambaye mpaka sasa anaendelea kupiga shughuli na Kamene.

Baada ya kuanza vizuri, ilifikia wakati alipoteza mwelekeo wake. Aliacha mada ya kuchambua tabia za mademu wa jiji na kuanza kumwingilia kila mtu.

Hata Kamene waliyekuwa na ukaribu naye kwa muda waliofanya kazi, sasa hivi wawili hao hawasikizani. Zile dili alizokuwa akipata za kuhosti mashoo, ghafla zikapotea.

Nakumbuka Kibe akimwingilia bloga Edgar Obare. Alimsimanga jamaa kwa kuchaji Sh5,000 kumtangazia mteja biashara kwenye mtandao wake wa kijamii. Jamaa alimcheka sana.

Kumbe muda wote alikuwa akimcheka kilema wakati kwake kipo. Alipoondoka Kiss FM, maisha yalimtandika na kumsukuma kuanzisha redio yake ya mtandaoni. Kwenye shoo yake hiyo aliyokuwa akipeperusha laivu, alikuwa akitoza Sh3,000 kumtangazia yeyote biashara.

Shoo yake haikudumu na nataka kuamini ni kwa sababu ya maongezi yake na tabia ya kushambulia chochote kile.

Nakumbuka miezi miachache tu kabla hajaondoka Kiss FM, alikutwa na kesi ya kushindwa kumlipa swahiba wake deni la nusu milioni ambalo lilikuwa limedumu kwa miaka saba. Mshikaji wake aliamua kumwitia maafisa wa usalama alipoanza kumzungusha. Baada ya kulala seli siku mbili-tatu, ni kama vile waliafikiana namna atakavyomaliza deni hilo. Nakumbuka bado akimchamba jamaa kwa kumdhalilisha.

Alikudhalilishaje wakati umeishi miaka na mikaka na deni lake na hutaki kulipa?

Siku hizi kila anapofungua mdomo wake, kila neno ni la kumkashifu mtu. Juzi kamwingilia Jalang’o kwa sababu ya kumsaidia yule muuza mtumba ambaye katrendi siku za hivi karibuni. Sijui kwa nini Kibe ana machungu.

Jalang’o kadai kuwa maisha ya jamaa hayamwendei poa na ndio sababu ana machungu kivile. Amejaribu vitu kadhaa lakini bado havijalipa. Kwa sasa kahamia Marekani lakini bado hajaacha kumtupia mtu yeyote cheche.

Haijalishi unachokifanya, ilimuradi unatrendi hata kwa uzuri, Kibe lazima aone ubaya na lazima akutemee maneno makali.

Nasadiki kabisa jamaa atakuwa ana machungu. Kama sio machungu ya maisha jinsi anavyodai Jalang’o labda pengine ni machungu ya kutendwa na demu. Hivi ni nani anaweza akawa amemkula Kibe fare?

You can share this post!

Mudavadi akejeli vigogo ‘kudandia’ sera zake

WASONGA: Wabunge wapiganie kurejea kwa bei nafuu