Habari

Kieleweke wataka Ruto ajiuzulu

July 4th, 2019 1 min read

Na CHARLES WASONGA

WANASIASA wanaopinga azma ya Naibu Rais Dkt William Ruto kuwania urais mwaka 2022, Timu Kieleweke, wanataka ajiuzulu kwa ‘kuzua taharuki’ nchini kufuatia madai kwamba kuna njama ya kumwangamiza.

Wabunge 20 wa kundi la Kieleweke wamemtaka kujiuzulu kufuatia kukamatwa kwa Bw Dennis Itumbi kuhusiana na barua yenye madai ya njama ya kumwangamiza Ruto.

Wakiongea na wanahabari Alhamisi, wabunge hao pia wamemtaka Dkt Ruto kuandikisha taarifa kwa makao makuu ya Idara ya Upelelezi wa Jinai (DCI) ili kuwezesha kukamilishwa haraka kwa tuhuma anazokabiliwa nazo Itumbi ambaye anarejelewa kama mwandani wake.

“Kando na kuandikisha taarifi kwa DCI, Dkt Ruto anafaa kuchunguzwa zaidi kwa sababu ni yeye aliyeibua madai hayo ambayo yamezua taharuki na uhasama wa kikabila miongoni mwa Wakenya,” akasema Mbunge wa Limuru Peter Mwathi ambaye alisoma taarifa hiyo kwa niaba ya wenzake.

Wabunge wameitaka Idara ya Mahakama kuhakikisha kuwa kesi ya Itumbi inakamilishwa haraka “ili Wakenya waweze kufahamu ukweli kamili kuhusu suala hilo”.

“Hilo ni suala lenye uzito wa kitaifa kwa sababu madai kama hayo yanaweza sio tu kulisambaratisha taifa kwa misingi ya kikabila bali kusababisha umwagikaji wa damu. Hii ndio maana tunaitaka mahakama kuhakikisha kuwa kesi inakamilishwa haraka na wahusika wote waadhibiwe kwa mujibu wa sheria,” ikasema taarifa hiyo.