KIKOLEZO: Kapochi ka Tik ToK

KIKOLEZO: Kapochi ka Tik ToK

Na THOMAS MATIKO

TIK TOK ilipozinduliwa 2018, suala la kutengeza mkwanja kupitia mtandao huo wala halikuwa katika mawazo ya wengi.

Lakini mwaka 2020, jarida maarufu la Forbes lilichapisha orodha ya mastaa wa Tik Tok waliotengeneza mkwanja mrefu 2020 kwenye mtandao huo.

Addison Rae Easterling, binti mwenye umri wa miaka 19, ndiye aliongoza kwa dola 5 milioni (Sh545 milioni).

Rae ambaye ana ufuasi wa zaidi ya watu 84 milioni kwenye akaunti yake ya Tik Tok, alitengeneza pesa hizo kupitia dili za matangazo alizosaini na kampuni ya Eagle na Spotify. Pia aliingiza fedha zaidi kupitia brandi yake ya vipodozi, Item Beauty.

Nafasi ya pili na ya tatu ilimwendea mtu na mdogo wake. Tineja Charlie Dámelio mwenye umri wa miaka 17, aliunda dola 4 milioni (Sh436 milioni) huku dadake mkubwa Dixie Dámelio akitengeneza dola 2.9 milioni (Sh316 milioni).

Mwanamuziki chipukizi ambaye pia ni mwanamitindo Loren Gray mwenye miaka 19 alikuwa wa nne akiunda dola 2.6 milioni kupitia dili alizosaini na Virgin Records, Hyundai, Burger King na Revlon.

Michael Le, 21, alichukua nafasi ya sita kwa kuunda dola 1.2 milioni kutokana na dili yake na Bang Energy Drinks. Spencer X alikamilisha listi hiyo kwa kuunda kiasi sawa na cha Le kupitia dili zake za Oreo, Uno na Sony.

Hapa nchini vilevile, kuna mastaa wa Tik Tok ambao wameanza kufuata mkondo huo, wafuatao wakiwa ni baadhi tu.

Azziad Nasenya, 21

Pengine ndiye staa maarufu zaidi wa Tik Tok. Azziad ana zaidi ya wafuasi milioni moja kwenye Tik Tok na Instagram.

Nyota yake ilianzia Tik Tok Aprili 2020 alipoposti video akinengua hiti ya Femi One Utawezana ingawaje alikuwa tayari ameshajiunga na App hiyo 2019 baada ya kushawishiwa na mpenzi wake.

Tangu awe maarufu, Azziad amepokea dili za kutosha za biashara matangazo akishirikiana na kampuni mbalimbali kama vile Bic, Phillips, Cortez, na hata kampuni za usafiri.

Kulingana na mtu aliye karibu sana naye, mrembo huyu hutengeneza zaidi ya nusu milioni kwa mwezi kazi ikiwa nzuri.

“Kiwango hicho ujue bado hujaongeza na mshahara anaopata kutokana na kazi yake ya redioni,” anasema mdokezi wetu.Kando na dili za biashara matangazo, anatengeneza hela zaidi kupitia chaneli yake ya Youtube, Shoe Game With Azziad.

Ajib Gathoni, 22

Janga la Covid-19 lilipozuka Machi mwaka jana, Ajib ambaye ni mwanafunzi wa Computer Science alilazimika kukatiza masomo yake chuoni baada ya uamuzi wa serikali vyuo vifungwe.

Alijikuta akitumia muda mwingi nyumbani. Kupitisha muda akawa anashinda Tik Tok kucheki video za ucheshi za watu wengine. Ni pale wazo la kuanza kupakia video lilimshika.

“Kila mtu alikuwa akiizungumzia Tik Tok na nilipoingia na kuona video wanazotengeneza, nikaona mbona na mimi nisitengeneze za kwangu,” asema.

Ubunifu wake ukaishia kuzifanya video zake maarufu na taratibu akaanza kupata wafuasi kila kukicha. Video zake nyingi huwa ni za kudensi. Alifanya hivyo kwa muda kabla ya kugundua kwamba anaweza pia kutengeza pesa kupitia shughuli hiyo.

“Kwa miezi kadhaa sikujua kabisa kwamba ninaweza kuunda pesa hadi wakati mmoja jamaa fulani alinitaka nishiriki kwenye kampeni ya kuhamasisha mabinti kuhusu masuala ya hedhi. Alinilipa kiasi fulani cha pesa na hapo ndipo niligutuka,” afunguka.

Baada ya kuulizia mastaa wenzake alioona wakifanya vizuri, Ajib akapata ujanja na kutoka kipindi hicho, amekuwa akipiga biashara.

Wasanii wengi wamemlipa kupromoti nyimbo zao mpya kama vile Dufla na Mutahi Kigawe. Naye pia kalamba dili kadhaa za matangazo akiwa amefanya kazi na Bata, LG na Safaricom.

“Siwezi kupa idadi kamili ya fedha ninazotengeneza ila huwa ni kati ya Sh50,000 hadi Sh100,000 kwa kutegemea na aina ya dili,” Ajib anasema.

Alma Mutheu, 23

Mapenzi yake ya uigizaji ndiyo yaliyomsukuma kujiunga na Tik Tok 2019.

“Napenda kuigiza na Tik Tok ilipozinduliwa, nikaona hii ni fursa nzuri ya kuonyesha uwezo wangu sababu mfumo wa App hiyo ni video tu,” asema.

Kama tu Ajib, hakuwa na wazo kuwa anaweza kutengeneza pesa kupitia App hiyo. Hata hivyo baada ya kupata ufuasi mkubwa, alianza kutokea na kampuni kadhaa zilizotaka kushirikiana naye kutangaza bidhaa zao.

“Lengo langu lilikuwa ni kuonyesha kipaji changu na kuwafurahisha watu. Ila nilipopata habari kuwa naweza kupata fedha kupitia sanaa yangu, nikawa makini kujua mengi,” atupia.Kwa Alma mwenye wafuasi zaidi ya 280,000, huwa hakosi kiasi kisichopungua Sh30,000 kutokana na dili za biashara matangazo.

Mr Mbilimbili, 23

Gideon Musau anafahamika zaidi kwenye Tik Tok kama Mr Mbilimbili.

Video zake huwa ni za vichekesho. Alianza kutengeneza video zake za ucheshi 2017 na akawa anazipakia YouTube.

Agosti 2020 baada ya Tik Tok kuwa maarufu, aliamua kujiunga nayo na ikawa ndio mwanzo wa raha kwake.

“Toka zamani nilipenda kuigiza na nd’o sababu nilianza kupakia mizigo YouTube ila haikuwa ikifanya vizuri hadi nilipoanza kuposti Tik Tok,” anasema.

Akiwa na zaidi ya wafuasi 483,000 Mr Mbilimbili ni mmoja kati ya mastaa wa Tik Tok waliofanikiwa kusaini dili kadhaa za biashara matangazo na kampuni mbalimbali.

“Kwa mwezi ninaweza kutengeneza hadi Sh400,000 ila huwa inategemea na aina ya dili ninazopata,” anaongeza.

Ana timu ya wasanii wabunifu watatu ambao kwa pamoja hushirikiana kupiga mzigo.

You can share this post!

Viongozi wa makanisa wataka bei ishuke

Anayedaiwa kujaribu kuua Kosewe ‘atikisa’ kesi