Matatu iliyoua abiria 9 ilikiuka kanuni za kudhibiti Covid-19

Matatu iliyoua abiria 9 ilikiuka kanuni za kudhibiti Covid-19

JOSEPH OPENDA na HILLARY KIMUYU

MATATU iliyohusika katika ajali iliyowaua watu tisa Ijumaa eneo la Gilgil ilikuwa imekiuka masharti ya kuzuia Covid-19, polisi wameelezea.

Taifa Leo imebaini kuwa, matatu hiyo ya shirika la Mololine Shuttle iliyogongana moja kwa moja na trela katika eneo la Soysambu, Gilgil, kwenye Barabara Kuu ya Nakuru-Nairobi, ilikuwa imejaza abiria katika viti vyote, kinyume na masharti ya Wizara ya Afya kuhusu kudumisha umbali wa kutangamana.

Kamanda wa Polisi eneo la Gilgil Jonh Onditi alisema, matatu hiyo ilikuwa ikisafirisha abiria 14 Nairobi kabla ya kugongana na trela nyingine.

Watu wasiopungua tisa walithibitishwa kufariki huku wengine watano wakilazwa katika hospitali mbalimbali wakiwa na majeraha tofauti tofauti.

Bw Onditi alisema trela hiyo iliyokuwa ikielekea upande wa Nakuru ilikuwa ikijaribu kupita gari lingine ilipogongana na matatu iliyokuwa ikitoka upande mwingine mwendo wa saa kumi na moja alfajiri.

“Kulingana na mkuu wa polisi, watu wanane walifariki papo hapo huku mmoja akipata majeraha na kutangazwa kufariki alipowasili katika Hospitali ya Misheni ya St Joseph,” alisema Bw Onditi.

Afisa wa hospitali hiyo aliyekuwa kwenye zamu Bw Dominic Mutua alisema walipokea wahasiriwa watano kutoka eneo la ajali hiyo lakini mmoja akaaga dunia.

Alisema wagonjwa wawili walikuwa na majeraha mabaya na wakahamishwa katika Hospitali ya Nakuru ya Level Five huku wawili waliosalia wakitibiwa na hali yao kudhibitiwa.

Manusura mmoja wa ajali hiyo, Bi Mercy Wacuka alisema familia yao iliondoka nyumbani mjini Njoro saa nane alfajiri na walikuwa wakielekea Nairobi kuwatembelea wazazi wake.

Walipofika Nakuru, waliabiri matatu hiyo iliyoondoka kituoni saa kumi alfajiri.

“Nilikuwa nimeketi nyuma ya dereva pamoja na mume wangu na mtoto wetu wa miaka mitano. Wakati wa ajali hiyo, nilikuwa nimelala kabla ya kuamshwa na mayowe kutoka kwa abiria wengine waliojeruhiwa,” alisema Bi Wacuka.

Yeye pamoja na mtoto wake walinusurika kifo lakini mume wake hakuwa na bahati.

Kwingineko, maelfu ya waendeshaji magari na abiria Ijumaa walikwama katika msongamano mbaya wa trafiki katika Barabara Kuu ya Thika Super Highway.

Mkuu wa Trafiki jijini Nairobi Joshua Omukata alisema msongamano huo ulisababishwa na ajali ambapo trela ya kuchanganya simiti ilibingiria katika Barabara ya Wangari Maathai, karibu na Kituo cha Petroli cha Shell.

“Trela ya kuchanganya simiti ilianguka kwenye barabara ya Wangari Maathai mapema Ijumaa asubuhi na kufunga kabisa barabara kuu kabla ya kusababisha msongamano wa trafiki. Kreni mbili zilishindwa kuondoa trela hiyo ambapo ya tatu iliitwa,” alisema tatu Bw Omukata.

You can share this post!

DROO YA KOMBE LA FA: Leicester City wapewa Man-United huku...

Kanu, Jubilee walaumiana kuhusu fujo