HabariMakala

Miguna ni tisho kwa utawala wa Uhuru – Wadadisi

March 27th, 2018 1 min read

CHARLES WASONGA na WANDERI KAMAU

HISIA mseto zimetolewa kuhusiana na uzito ambao serikali imechukulia zogo kuhusu uraia wa Miguna Miguna huku baadhi ya wachanganuzi wakisema huenda serikali inahisi wakili huyo ni tishio kubwa kwa utawala wa Rais Uhuru Kenyatta.

Hata baada ya Rais Kenyatta na kinara wa upinzani Raila Odinga kuafikiana kutuliza joto la kisiasa, serikali inamkabili Miguna kwa mkono mzito hali ambayo huenda ikazua taharuki ya kisiasa nchini.

Wakili Bobby Mkangi anasema masaibu yanayomkumba Miguna ni ya kisiasa na huenda yakaathiri muafaka kati ya Rais Kenyatta na Bw Odinga.

“Baada ya Raila na rais kusalimiana, tulitarajia Miguna angerudi bila sarakasi lakini inaoenekana kuna mengi serikali inahofia kuhusu Miguna, kando na kisingizio cha sheria za uraia,” Bw Mkangi aliambia Taifa Leo kwa simu.

Kwa mujibu wa Bw Mkangi, masaibu ya Dkt Miguna yalianza baada ya kusimamia kiapo cha Bw Odinga mnamo Januari 31, na athari za kiapo hicho ndizo zinaendelea kumkumba.

“Bila shaka kuna baadhi ya viongozi serikalini na pia upinzani ambao mustakabali wao wa kisiasa unatishiwa sana na Miguna kuwa nchini,”aliongeza Bw Mkangi.

Mojawapo ya sababu zilizopelekea kuahirishwa kwa ziara ya Rais Kenyatta na Bw Odinga katika maeneo ya Nyanza ni marejeo tata ya Miguna.

Habari za kijasusi ziliashiria uwezekano wa viongozi hao wawili kutatizwa na baadhi ya wakazi wa Nyanza iwapo suala la kurejea kwa Miguna halitasuluhiswa bila kuzua joto la kisiasa.

Mchanganuzi wa siasa Dismas Mokua anasema huenda rais na Bw Odinga wakalazimika kuandamana na Miguna katika ziara ya Nyanza iwapo wanataka ziara hiyo ifanyike bila vurugu.

Wengine wanasema Bw Miguna wanaogopwa pia kutokana na uwezekano wake kutatiza ushirikiano wa Bw Odinga na Rais Kenyatta.