NASA yapinga Wetang’ula kutimulilwa

NASA yapinga Wetang’ula kutimulilwa

Na CHARLES WASONGA

VINARA wawili NASA wamepinga kuondolewa kinara mwenza Moses Wetang’ula kama kiongozi wa wachache katika Seneti ukisema hatua hiyo ilikwenda kinyume na kinyume cha sheria.

Hata hivyo, kiranja wa wengi katika bunge la kitaifa Bw Benjamin Washiali alionekana kuunga mkono kuondolewa kwa Wetang’ula akisema “mtu yeyote ambaye ataonekana kutounga mkono huu mwafaka kati ya Rais Kenyatta na Raila Odinga atawekwa kando,”

Bw Washiali alikuwa akizungumzia suala hilo jijini Nairobi jana baada ya kuungana na Gavana wa Kakamega na wabunge wengine wa kutoka kaunti ya Kakamega kuunga mkono mwafaka huo.

Vigogo hao; Mabw Kalonzo Musyoka, Musalia Mudavadi pamoja na Wetang’ula Ijumaa walisema hawatambui hatua hiyo iliyochukuliwa na chama cha ODM kupitia barua kwa Spika wa Seneti Kenneth Lusaka.

Chama hicho kinachoongozwa na kiongozi wa NASA Raila Odinga, kilisema wadhifa huo sasa utashikiliwa na Seneta wa Siaya James Orengo.

“Vinara watatu wamekutana leo (jana) asubuhi jijini Nairobi kufuatia yale yaliyotokea katika bunge la Seneti jana (Alhamisi). Wameelezea imani yao kwa Wetang’ula kama Kiongozi Rasmi wa Wachache,” ikisema taarifa hiyo iliyotiwa saini na Katibu Mkuu wa ANC Barrack Muluka.

Barua ya kumvua Bw Wetang’ula wadhifa wake iliwasilishwa kwa Spika Lusaka na kiranja wa wachache Mutula Kilonzo Junior ambapo alieleza kuwa uamuzi huo ulifikiwa kwenye mkutano wa ODM uliofanyika Machi 14 na kuungwa mkono na maseneta 16 wa chama hicho.

Bw Kilonzo Junior pia aliwasilisha kumbukumbu za mkutano huo ambao ulisemekana kuhudhuriwa na Bw Odinga katika makao makuu ya ODM, jumba la Orange, Nairobi.

Hata hivyo, Bw Wetang’ula ambaye ni seneta wa Bungoma aliapa kutobanduka akisema kuwa alipewa wadhifa huo na NASA wala sio ODM.

“Hii ndio itavunjika kwa fujo ikiwa ODM itapanga njama chafu kama hii. Ikiwa mnataka talaka basi sharti muwe tayari kwa sababu itakuwa na vurumai kubwa,” akasema katika ukumbi wa bunge la seneti.

Kiongozi huyo wa Ford Kenya alimlaumu Bw Orengo kwa kupanga njama ya kumwondoa.

Japo Spika Lusaka alisema hatua ya kumwondoa Wetang’ula ilikuwa halali alisema haitatekelezwa wakati huu hadi pale afisi yake itakapopokea barua ya kuidhinisha kutoka kwa muungano wa NASA.

“Seneti inatambua NASA wala sio ODM. Kwa hivyo, utekelezaji wa hatua hiyo itasimamishwa hadi pale Seneta aliyechaguliwa na NASA kwa njia ambayo inatambuliwa na kanuni nambari 20 (1).

Kumbukumbu za mkutano wa kuidhinisha uamuzi huo pia sharti iwasilishwe kwa afisi yangu na ile ya kiranja wa chache,” akasema Spika.

You can share this post!

Kuna chembechembe za plastiki kwa maji ya Dasani, Coca-Cola...

Ruto apokelewa kwa shangwe Mombasa

adminleo