ODM wahofia Jubilee inakoroga Raila

ODM wahofia Jubilee inakoroga Raila

Na JUSTUS OCHIENG

CHAMA cha ODM kimeeleza hofu kwamba barua ambayo seneta wa Murang’a Irungu Kang’ata aliandikia Rais Uhuru Kenyatta kumweleza kuwa eneo la Mlima Kenya haliungi mkono BBI, ni njama ya kumsaliti kiongozi wake Raila Odinga katika handisheki yake na Rais Uhuru Kenyatta.

Baadhi ya maafisa wa chama hicho wanasema ingawa Bw Kang’ata alikiri kuandika barua hiyo, wanashuku alitumiwa kufanya hivyo kutoa ujumbe kwamba BBI haiungwi mkono na Wakenya hasa katika ngome ya Rais Kenyatta ya Mlima Kenya.

“Kusema kwamba Bw Kang’ata aliandika barua hiyo peke yake na kutumia mbinu alizotumia kupitisha ujumbe wake kwa umma ni kudaganya,” alisema mwekahazina wa kitaifa wa ODM Timothy Bosire.

Kulingana na Bw Bosire, barua hiyo inafanya Wakenya kuamini baadhi ya watu wamebadilisha nia kuhusu BBI.

Bw Kang’ata alikiri kwamba hakutoa barua hiyo kwa wanahabari na kulaumu viongozi wa chama cha Jubilee aliowatumia nakala kwa kufanya hivayo.

Alisema kuwa alituma nakala ya barua hiyo kwa Katibu Mkuu wa Jubilee Raphael Tuju, Kiongozi wa Wengi katika Seneti Samuel Poghisio, Mwenyekiti wa Jubilee Nelson Dzuya na wanachama wa kamati kuu ya chama hicho inayohusisha maafisa wote wa kitaifa.

Lakini Bw Bosire alitilia shaka nia ya barua hiyo akisema Bw Kang’ata ni mwanasheria anayefahamu utaratibu wa kuwasiliana na Rais.

“Bw Kang’ata ni mwanasheria anayefahamu athari za mawasiliano kama hayo na anaelewa itifaki zote na mbinu za kuwasiliana na Rais,” alisema.

Bw Tuju alikanusha kupokea barua hiyo na akamlaumu Bw Kang’ata kwa kumwandikia Rais moja kwa moja bila kushauriana na maafisa wa chama.

Msemaji wa Ikulu Kanze Dena alikataa kuthibitisha iwapo Rais Kenyatta alipokea barua hiyo.

Jumanne, kaka ya Bw Odinga, Dkt Oburu Oginga aliwalaumu washirika wa Naibu Rais William Ruto kuhusu madai ya Bw Kang’ata akisema wanafanya kila juhudi kuhujumu BBI na kuharibu uhusiano wa Bw Odinga na Rais Kenyatta.

“Hii sio mara ya kwanza wao kufanya hivyo. Wamewahi kufanya hivyo na wanafaa kufahamu kwamba ujanja wao hautafaulu,” Dkt Oburu aliongeza.

Kwenye barua yake, Bw Kang’ata alimweleza wazi Rais Kenyatta kwamba wakazi wa eneo la Mlima hawaungi BBI mkono.

“BBI si maarufu eneo la Mlima Kenya. Kwa kila watu kumi niliozungumza nao, sita wanaikataa, wawili wanaiunga na wawili hawajafanya uamuzi,” Seneta Kang’ata alimweleza Rais.

Alimuomba Rais Kenyatta kuchukua hatua ili kuepuka aibu ya kukataliwa kwa mchakato huo kwenye kura ya maamuzi.

Washirika wa Dkt Ruto walimuunga mkono Bw Kang’ata na kusema watapinga juhudi zozote za kumpokonya wadhifa wa Kiranja wa Wengi katika Seneti kuhusiana na kauli yake kuhusu BBI.

Seneta Kipchumba Murkomen wa Elgeyo Marakwet alisema ingawa Bw Kang’ata aliongoza juhudi za wandani wa Dkt Ruto kupokonywa nyadhifa katika Seneti mwaka jana, hawatalipiza kisasi dhidi yake mbali watamtetea.

“Iwapo uongozi wa Jubilee utaitisha mkutano wa kumwondoa Kang’ata, tutahudhuria na kupinga vikali kufurushwa kwake… Haijalishi alivyonitendea mimi na Susan Kihika,” akasema Bw Murkomen jana.

You can share this post!

Manchester City kumsajili beki Sergio Ramos iwapo Real...

Wachimbaji mawe Lamu wataka serikali ipige jeki shughuli zao