Siogopi vitisho vya serikali

Siogopi vitisho vya serikali

LEONARD ONYANGO na WANDERI KAMAU

NAIBU Rais William Ruto amepuuzilia mbali hatua ya serikali kumpokonya walinzi wa GSU na baadhi ya madereva huku akiitaja kama vitisho vya muda.

Dkt Ruto aliwataka wandani wake ambao pia wamekuwa wakihangaishwa na serikali kuwa wavumilivu kwani ‘vitisho mnavyopata kutoka kwa serikali ya Jubilee ni vya muda mfupi na vinapita’.

Naibu wa Rais aliyekuwa akizungumzo katika eneo la Mariashoni, Molo, Kaunti ya Nakuru, wakati wa mazishi ya aliyekuwa Seneta Maalumu Victor Prengei aliyeaga dunia katika ajali ya barabarani, alisema hatishwi na hatua ya Inspekta Jenerali Hillary Mutyambai kuondoa maafisa wa GSU katika makazi yake mtaani Karen, Nairobi, na kijijini Sugoi, Kaunti ya Uasin Gishu.

Alhamisi, Dkt Ruto alipigwa na butwaa Bw Mutyambai alipoagiza maafisa wa GSU waliokuwa wakilinda makazi yake kuondoka na mahala pao kuchukuliwa na maafisa wa Polisi wa Utawala (AP) kutoka Kitengo cha Kulinda Majengo ya Serikali (SGB).

Maafisa wa GSU waliondolewa katika makazi ya Dkt Ruto siku mbili baada ya Rais Kenyatta kumtaka kujiuzulu ikiwa hajaridhika kuwa serikalini.

“Wale wanaoshughulika na masuala ya mamlaka na askari, mimi sitakuwa na nafasi ya kujibizana na nyinyi kwa sababu ninashughuli nyingi za kupanga mambo ya uchumi. Sitajibizana nanyi kuhusiana na maneno ya usalama. Kabla ya kujadili suala la usalama wetu viongozi, tunafaa kujadili usalama na maslahi ya Wakenya wa kawaida kwanza,” akasema Dkt Ruto huku akionekana kurejelea Bw Mutyambai na waziri wa Usalama Fred Matiang’i.

Dkt Ruto alisema chama cha Jubilee kimegeuka kuwa chama cha vitisho na fujo hadi viongozi waliomo hawajui wasimame wapi.

“Ukiona baadhi ya wanasiasa wakinipinga si makosa yao bali inatokana na vitisho na vurugu zilizomo ndani ya Jubilee,” akasema.

Msimamo huo wa Dkt Ruto unakinzana na kauli ambazo zimekuwa zikitolewa na wandani wake ambao wameshikilia kuwa maafisa wakuu wa usalama watawajibika endapo ‘chochote kitatokea kwa Naibu wa Rais’.

Mkuu wa Wafanyakazi katika Ofisi ya Naibu wa Rais, Ken Osinde, Alhamisi aliandikia barua Inspekta Jenerali wa Polisi Mutyambai akidai kuwa maisha ya Dkt Ruto yako hatarini.

Bw Osinde pia alitilia shaka maafisa maafisa wa AP waliotumwa katika makazi ya Dkt Ruto.

“Tunashuku kwamba maafisa wa AP wametumwa katika makazi ya Naibu wa Rais kutekeleza jambo ovu ambalo maafisa wa GSU walikataa kutekeleza. Utawajibika endapo kitu chochote kibaya kitatokea kwa Naibu wa Rais au mtu yeyote wa familia yake,” akasema Bw Osinde kupitia kwa barua yake kwa Bw Mutyambai.

Jumamosi, wandani wake wakiongozwa na maseneta Kipchumba Murkomen (Elgeyo Marakwet), Susan Kihika (Nakuru), Aaron Cheruiyot (Kericho), wabunge Ndindi Nyoro (Kiharu), Rigathi Gachagua (Mathira), walishutumu Rais Uhuru Kenyatta kwa kumhangaisha Dkt Ruto, ilhali alimsaidia kufanya kampeni 2013 na 2017 na kuibuka washindi.

Bw Murkomen alisema ni wakati Rais Kenyatta ajitokeze wazi na kuwaleleza Wakenya kosa lolote ambalo Dkt Ruto aliwahi kumfanyia au jukumu lolote alilokataa kutekeleza.

“Baada ya Mahakama ya Juu kutupilia mbali matokeo ya urais ya uchaguzi mkuu wa 2017, nilikuwa pamoja na Rais Kenyatta. Tulipitisha kauli ya pamoja kumsaidia kufanya kampeni licha ya maamuzi hayo. Dkt Ruto alikuwa miongoni mwa watu waliokuwa kwenye mstari wa mbele kumsaidia Rais. Swali langu ni; alikufanyia nini ili kuelekezewa dhuluma hizi zote?” akashangaa Bw Murkomen.

Bw Nyoro na Bi Kihika walimtaka Katibu Mkuu wa Chama cha Kitaifa cha Wafanyakazi (COTU), Bw Francis Atwoli kuandikisha taarifa kwa polisi kuhusu ikiwa anafahamu lolote kuhusu njama zinazoendelea dhidi ya Dkt Ruto.

Hilo linafuatia kauli ya Bw Atwoli kuwa huenda Dkt Ruto asiwepo debeni 2022.

Licha ya Bw Atwoli kujitetea Ijumaa kuwa hafahamu lolote kuhusu yanayoendelea, wawili hao walisema ni lazima awafafanulie Wakenya kiwazi.

“Bw Atwoli hawezi kutoa baadhi ya kauli bila kufahamu ukweli kuzihusu. Ikiwa ana ukweli kuhusu haya, basi anapaswa kujitokeza wazi,” akasema Bi Kihika.

You can share this post!

Uhuru, Ruto watakiwa waridhiane

Matasi aahidi kusaidia Tusker FC kuzoa mataji baada ya...