Tangatanga washabikia ‘uhasla’ wa Rais Biden

Na BENSON MATHEKA

WANDANI wa Naibu Rais William Ruto wamefurahishwa na kauli ya Rais wa Amerika, Bw Joe Biden ya kukumbatia mfumo wa uchumi wa kuinua maskini, mfumo ambao umekumbatiwa na Dkt Ruto.

Rais Biden alitetea mswada wake unaolenga kusaidia watu wa mapato ya chini na ya wastani kujiinua kiuchumi akisema ni mbinu ya kufaidi kila mmoja katika jamii.

“Mnajua nini, kujenga uchumi kuanzia chini kwenda juu ndio mtindo tunaokumbatia kwenye mswada huu na kwa kufanya hivi kila mmoja anafaidi,” alisema Biden.

Alisema hana shida na matajiri kuendelea kujiongezea mapato lakini ipo haja ya mfumo wa uchumi wa kusaidia maskini kupanua uchumi wao.

Seneta wa Kericho, Bw Aaron Cheruiyot alisema kwamba inashangaza mfumo huo ambao Dkt Ruto amekuwa akitumia, unapingwa humu nchini kwa madai kwamba unachochea vita vya matabaka ilhali ndio unaokumbatiwa kote ulimwenguni.

“Kama Rais Biden angekuwa Mkenya, Kalonzo (Musyoka) na wenzake wakishangiliwa na mfadhili wao na washirika wao wangekuwa wakimpiga vita wakisema anachochea vita vya matabaka. Huu ndio mfumo wa uchumi unaotumiwa kote ulimwenguni karne ya 21,” alisema Bw Cheruiyot kwenye Twitter.

Rais Kenyatta na wanasiasa wengine wakuu, akiwemo Kalonzo wamekuwa wakidai kwamba kampeni ya Dkt Ruto inasababisha chuki za kitabaka nchini.

Mkurugenzi wa mawasiliano wa kampeni ya Hasla Nation, Dennis Itumbi na mbunge wa Kikuyu Kimani Ichungwah pia walifurahishwa na kauli ya Biden wakisema kuwezesha raia wa mapato ya chini ndiyo mbinu ya pekee ya kuongeza idadi ya watu wanaolipa kodi na kuimarisha uchumi.

“Huu ndio mfumo wa uchumi ambao unatumiwa kote ulimwenguni ili watu wengi wawe na uwezo wa kulipa ushuru. Watu kama Fred Matiang’i (Waziri wa Usalama) hawawezi kuuelewa,” Bw Ichungwah alisema kupitia Twitter.

Bw Cheruiyot alisema Kenya haiwezi kuepuka mfumo huo iwapo inataka kustawisha uchumi wake.

Wanasiasa wanaompiga vita Dkt Ruto wamemlaumu kwa kutumia kampeni yake ambayo anawapa watu wa mapato ya chini vifaa vya kuwawezesha kuanzisha biashara ndogo ndogo kama wilibaro wakisema anachochea vita vya kati ya matajiri na masikini.