Uhuru aenjoi vijana

Na BENSON MATHEKA

RAIS Uhuru Kenyatta, Jumatatu alionekana kuwachezea vijana akili kwa kuwaambia kuwa angeteua baadhi yao katika Baraza la Mawaziri kama angekuwa na uwezo huo, na pia atakuwa mtetezi wao baada ya kung’atuka mamlakani.

Akihutubu wakati wa uzinduzi wa vuguvugu jipya la “Kenya ni Sisi” katika Ukumbi wa Boma jijini Nairobi, Rais Kenyatta alisema kuna vizingiti kwake kuteua vijana wakati huu.

“Mnajua ingekuwa katiba ya zamani ambapo ningeweza kuajiri na kufuta mawaziri, pengine tungekuwa na vijana wenye umri wa miaka 25 serikalini. Lakini sasa, taabu ni kuwa hii katiba inasema lazima niende Bunge, nipeleke majina huko wachunguze. Sasa sijui kama watapitisha, na kwa sasa sitaki kufanya mageuzi mengi kwa sababu unajua ukiwa mkondo wa lala salama haja yako ni kumaliza ile kazi umeanza,” akasema Rais.

Matamshi hayo ni kinaya kwani Rais Kenyatta ana uwezo wa kuteua yeyote wakati wowote anaotaka, hasa kutokana na kuwa teuzi zake nyingi zimekuwa zikipitishwa na Bunge bila matatizo kutokana na ushirikiano wa vyama vya Jubilee na ODM.

Matamshi ya rais pia ni kinyume na vitendo vyake vya awali kwani katika teuzi nyingi serikalini amekuwa akiwateua wazee na kutetea vikali msimamo huo wake.

Mwaka 2019 Wakenya walipolalamika kuhusu uteuzi wa wazee serikalini, Rais Kenyatta alijitetea akisema kuwa wazee wanaaminika na wana usimamizi bora ikilinganishwa na vijana ambao alidai wanapenda kupora mali ya umma.

Kati ya wakongwe katika serikali ya Rais Kenyatta ni aliyekuwa makamu wa rais Moody Awori, 93, aliyekuwa mkuu wa utumishi wa umma Francis Muthaura, 73, na mwekezaji Manu Chandaria, 90.

Rais alisema anachoweza kufanya kwa sasa na hata baada ya kuondoka mamlakani mwaka wa 2022 ni kuhakikisha maslahi ya vijana yatakuwa yakizingatiwa.

“Nitakuwa mtetezi wenu siku zijazo. Hata wale watakaokuwa mamlakani watakuwa na vijana wa umri wa miaka 25 na 30 katika baraza la mawaziri,” alisema.

Aliwataka vijana kuridhika na nafasi chache za manaibu waziri alizokabidhi vijana wachache mapema mwaka huu.

“Kwa sasa, furahieni akina Nandia na wengine na muungane na mimi tuwatetee wateuliwe mawaziri kamili kwenye serikali ijayo,” alisema.

Kauli hii ni kejeli kwa vijana kwa kuwa katika utawala wake wa miaka saba, Rais Kenyatta amekuwa na uwezo wa kuteua vijana katika baraza la mawaziri na nyadhifa tofauti serikalini.

Jana, aliwataka vijana kujipanga wenyewe ili kupigania nafasi za uongozi badala ya kutumiwa na wanasiasa wanaowachochea kupigana na kuwasahau wanapoingia mamlakani.

“Mimi ninawaambia, na hakuna kura ninatafuta kwa hivyo ninaweza kuwaambia jinsi mambo huwa. Nyinyi ndio mnapiga kura kwa wingi, au mashini za kupiga kura mnavyoitwa. Lakini baada ya kupiga kura, kwa sababu ya tofauti za wale mnaopigia kura, tunajipata katika hali ambapo ghasia huzuka kati ya jamii, sio kwa sababu kuna tofauti kati yenu mliopiga kura, lakini ni kwa sababu wale mliopigia kura hawaridhiki, na huwachochea mpigane kisha wanaketi makwao na watoto wao na kuwatazama mkipigana,” alisema.

Alipigia debe BBI aliyoanzisha baada ya handisheki yake na kiongozi wa ODM Raila Odinga, akisema itatia kikomo ghasia za baada ya uchaguzi kwa kuhakikisha maslahi ya vijana yanazingatiwa.

Rais alisema vijana wanaweza kujiimarisha kiuchumi wakiungana kwa makundi

Habari zinazohusiana na hii

Vijana wachoma picha