Viongozi wa makanisa wataka bei ishuke

Viongozi wa makanisa wataka bei ishuke

Na WINNIE ONYANDO

VIONGOZI wa makanisa wameomba serikali ipunguze bei za mafuta wakisema ni mzigo kwa mwananchi wa kawaida.

Wakiongozwa na Askofu Mkuu wa Kanisa la Anglikana (ACK), Jackson ole Sapit, viongozi hao wanadai bei hizo zinawaathiri raia ambao tayari wanapitia wakati mgumu kutokana na corona.

Akizungumza Alhamisi katika mkutano na viongozi wa makanisa ya Anglikana nchini, uliofanyika katika Kanisa la All Saints Cathedral, Askofu Sapit alisema hatua ya kuongezwa kwa bei za dizeli, petroli na mafuta ya taa inafanya gharama ya maisha kuendelea kupanda.

“Sisi kama viongozi wa makanisa, tunaomba serikali ipunguze bei za mafuta. Hii itakuwa afueni kwa raia,” akarai Askofu Sapit.

Kadhalika, alitaka serikali ipunguze ushuru unaotozwa kwa Wakenya akisema pia ni mzigo kwa raia.

“Wengi tayari wamelemewa na majukumu nyumbani. Hii ni kwa sababu serikali inatoza ushuru wa juu huku bei za bidhaa pia zikiendelea kupanda. Tunaomba serikali izitatue shida zinazowaandama wananchi kabla ya uchaguzi wa mwaka 2022,” akasema.

Alisema kuongezeka la bei za mafuta na ushuru wa juu utafanya nchi isipige hatua hasa kimaendeleo.

“Ni wakati mwafaka kwa serikali kupambana na umaskini nchini. Tukiendelea hivi, uchumi wetu utaendelea kudidimia,” akaongeza.

Kwa upande mwingine, alisisitiza kuwa hatabadili msimamo wake wa kupiga marufuku wanasiasa kuzungumza katika makanisani yote ya ACK.Alisema mimbari ni mahali patakatifu na hapafai kutumiwa na wanasiasa kujipigia debe.

Kama njia ya kuhakikisha maamuzi hayo yanatekelezwa, Askofu Sapit alisema hataruhusu harambee zifanywe katika makanisa yote ya ACK hatua inayolenga kuwazuia wanasiasa makanisani.

“Hatutaruhusu harambee zifanyiwe makanisani. Tunataka tutofautishe kanisa na hafla za kisisa,” akasema.

Aliwataka wanasiasa waheshimu maabadi huku akisisitiza kuwa mimbari ni za makasisi pekee na si wanasiasa.

Alisema makanisa ya ACK yanapanga kuzindua programu za kuwahamasisha wananchi kudumisha amani hasa nchi inapoelekea katika uchaguzi mkuu.Kadhalika, aliwaomba wanasiasa kuepuka maneno ya chuki na ya kueneza ukabila wakati wa kampeni.

You can share this post!

MATHEKA: Kuongezeka kwa mapinduzi Afrika ni hatari kwa...

KIKOLEZO: Kapochi ka Tik ToK