SHULE: Wadau muhimu ngazi zote za serikali waelezea utaratibu ulioko

Na MWANDISHI WETU

SERIKALI imesema Jumapili kwamba mipango na mikakati yote imewekwa kuhakikisha shule zinafunguliwa kesho Jumatatu.

Waziri wa Elimu Prof George Magoha amesema hayo huku akiangazia haja ya kuzingatia masharti ya kuzuia kuenea kwa virusi vya corona.

Waziri Magoha amesema mchakato wa kupeana madawati kwa shule kadhaa umefanyika kwa njia nzuri huku akiahidi maseremala na mafundi wengine walioyatengeneza watalipwa.

Inatarajiwa kwamba shule nufaika kwa jumla zitapata madawati zaidi ya 500,000

Waziri Magoha ameahidi kwamba kila mwanafunzi atakuwa na barakoa.

“Kila mwanafunzi shuleni ni sharti awe na barakoa,” amesema Magoha.

Serikali imeahidi itatoa barakoa kwa zaidi ya wanafunzi 3 milioni ambao hawawezi wakapata wao wenyewe ikizingatiwa kipato cha familia za wanakotoka.

Kuhusu umbali, waziri amesikitika kudumisha mita moja na nusu au zaidi kati ya mwanafunzi mmoja hadi mwingine huenda kusidumishwe, lakini akasisitiza ni sharti shule zihakikishe hata wanafunzi wanasomea chini ya miti, katika bwalo na hata sehemu yoyote ya wazi lakini iliyo safi na salama.

Wazazi nao wametakiwa wahakikishe wanawajibika na kulipa karo na wala sio kutumia mwanya wa maagizo ya serikali iliposema wanafunzi kukosa karo usiwe msingi wa wao kurejeshwa nyumbani.

Ni wanafunzi wa kutoka familia zenye changamoto ya kifedha pekee ndio watapewa ruzuku ya ulipaji karo.

Waziri wa Usalama wa Ndani Dkt Fred Matiangi amesema Rais Uhuru Kenyatta amerefusha utekelezwaji wa kafyu ya usiku ambayo huanza saa nne za usiku.

Mwenyekiti wa Elimu katika Baraza la Magavana aliye pia Gavana wa Kaunti ya Nyeri Mutahi Kahiga amesema yeye na magavana wenzake wanashirikiana na Wizara ya Elimu kuhakikisha kwamba shule zinafunguliwa tena jinsi ipasavyo.

Wengine waliohutubu katika kikao cha Jumapili na wanahabari ni Waziri wa Afya Mutahi Kagwe na Waziri wa Uchukuzi James Macharia.

Shule zilifungwa kwa kipindi cha zaidi ya miezi tisa tangu Machi 2020 baada ya janga la Covid-19 kuyumbisha kila sekta.

Habari zinazohusiana na hii

Waziri mtatanishi

Corona yakoroga masomo

UoN: Pigo kwa Magoha