Wafanyabiashara Muthurwa waitaka NMS iwape maji safi

Na SAMMY KIMATU

WACHUUZI katika soko la Muthurwa, Kaunti ya Nairobi wameliomba Shirika la Huduma katika jiji la Nairobi (NMS) kuzindua mradi wa maji ambao ulikamilika mwaka 2020 kwa sababu wao hutaabika kwa kukosa maji.

Akiongea na Taifa Leo jana Jumapili, mwenyekiti wa soko hilo, Bw Nelson Githaiga alisema wafanyabiashara hulazimika kununua maji ya kutumia sokoni kutoka kwa wachuuzi wa maji.

Hata hivyo, aliongeza kuwa wanahofia mkurupuko wa magonjwa ya kuambukizana kwani hawajui maji hayo huchotwa wapi.

Vilevile, alisisitiza kuna umuhimu wa maji masafi kuwa sokoni hasa wakati huu wizara ya afya imetoa kanuni za kufuata ili kuzuia msambao wa korona.

“Mradi wa maji ya Muthurwa utakuwa wa msaada mkubwa kwa wateja na wafanyabiashara hasa wakati huu tunapowauliza watu wote kudumisha kanuni za wizara ya afya ili kupunguza msambao wa Korona,” Bw Githaiga akaambia Taifa Leo.

Bw Githaiga aliongeza kwamba hali si hali sokoni kufuatia msongamano wa magari yanayoingia na kutoka katika kituo cha matatu cha Muthurwa.

Katika eneo la wachuuzi wa nyaya na viazi vitamu, malori, matatu na mikokoteni huwatatiza wanaokuwa sokoni pamoja na wananchi watembeao kwa miguu wakielekea kazini.

“Tunaomba wahusika kupanga mikakati ya kuleta utaratibu mwafaka ili kila kitu kiende shwari bila kumkwaza yeyote,’’ Bw Githaiga alisema.

Aliongeza kwamba wafanyabiashara wanaouza nyanya na viazi vitamu hutatizika kutokana na matope yaliyojaa kwenye sehemu waliyotengewa na serikali ya kaunti ya Nairobi.

Kadhalika, alisema kuwa ni wakati wa mvua au wakati kuna Jua Kali ni lazima wachuuzi na wateja wao wavalie buti za kujikinga na matope.

“Matope yamekithiri kwenye sehemu tuliyotengewa kuuza nyanya na viazi vitamu. Huwezi kuingia katika soko hili bila kuvalia buti. Twaomba serikali kupitia NMS kukarabati soko letu kwa kuweka simiti na kutujengea vibanda vya kujikinga mvua na jua,’’ Bw Githaiga akasema.

Habari zinazohusiana na hii