Wakazi wafurahia hatua ya Rais Kenyatta kupandisha hadhi kambi ya jeshi la wanamaji Manda

Wakazi wafurahia hatua ya Rais Kenyatta kupandisha hadhi kambi ya jeshi la wanamaji Manda

Na KALUME KAZUNGU

WAKAZI wa msitu wa Boni wamefurahishwa na hatua ya kupandishwa hadhi kwa kambi ya jeshi la wanamaji – nevi – ya Magogoni eneo la Manda, Kaunti ya Lamu.

Rais Uhuru Kenyatta Alhamisi aliongoza hafla ya kukabidhi bendera na rangi kwa kitengo hicho kwenye kambi hiyo ya Manda, ishara kwamba kambi hiyo sasa imetawazwa kuwa ya pili nchini baada ya ile ya Mtongwe iliyoko Kaunti ya Mombasa.

Katika hotuba yake wakati wa hafla hiyo, Rais Kenyatta aliitaja kambi ya nevi ya Manda kuwa muhimu kwani itasaidia kudhibiti usalama nchini na kuwezesha maendeleo kutekelezwa bila kutatizwa.

Aliwataka wakazi wa Lamu na viongozi kushirikiana kikamilifu na vitengo vya usalama katika kuhakikisha amani inadumishwa Lamu, Pwani na nchini kwa jumla.

“Najivunia leo hii kwamba ninakabidhi bendera na rangi rasmi kwa kambi ya nevi ya Manda. Kambi hii ni muhimu katika kukabiliana na ugaidi na kudhibiti usalama Kenya. Lamu ni eneo ambalo serikali inaendeleza miradi ya kitaifa na kimataifa kama vile ule wa bandari ya Lamu (Lapsset). Ninawahimiza wananchi na viongozi wa hapa kushirikiane ili kudhibiti usalama na kupisha ustawi wa kitaifa na maendeleo zaidi kutekelezwa katika eneo hili,” akasema Rais Kenyatta.

Wakizungumza na Taifa Leo Ijumaa, wakazi wa Lamu, hasa wale wa msitu wa Boni waliopakana na kambi hiyo ya nevi walisifu hatua ya Rais Kenyatta kuipandisha ngazi kambi hiyo ya jeshi.

Doza Diza ambaye ni mzee wa jamii ya Waboni eneo la Bar’goni alisema kupandishwa hadhi kwa kambi ya nevi ni kiashirio kuwa Lamu ni salama.

“Kambi ya nevi ya Manda imepandishwa hadhi na hii ina maana kuwa tumepokea ulinzi zaidi. Ninashukuru maafisa wa jeshi. Wamepigana vilivyo na al-Shabaab na kwa sasa tunafurahia amani na utulivu vijijini mwetu,” akasema Bw Diza.

Naye Bi Amina Abuli aliahidi ushirikiano wa dhati wa kijamii na walinda usalama ili kuona kwamba visa vya utovu wa usalama Lamu vinakomeshwa kabisa.

Alisema wamepokea mwito wa Rais wa ushirikiano wa jamii, viongozi na vitengo vya usalama kwa uzingativu mkuu.

“Hata kabla Rais Kenyatta aongee kuhusu ushirikiano wetu na maafisa wa usalama, sisi kama jamii tayari tumekuwa tukiendeleza ushirikiano huo. Umesaidia kuleta amani na utulivu na kuangamiza visa vya mashambulio ya al-Shabaab eneo hili. Tutaendeleza ushirikiano huo,” akasema Bi Abuli.

Abdulrahman Kedi, mkazi wa msitu wa Boni pia alisisitiza haja ya serikali kuhakikisha wamiliki wa ardhi zilizotwaliwa kufanikisha miradi ya serikali zinafidiwa kikamilifu.

“Tunashukuru kwamba Rais Kenyatta pia amegusia suala la matatizo ya kijamii kusuluhishwa kikamilifu ili kupisha miradi kuendelea. Nasihi serikali kufanya hivyo ili sisi kama wanajamii tusilalamike,” akasema Bw Kedi. 

You can share this post!

AS Roma ya kocha Jose Mourinho yapepeta Udinese na kuingia...

Waziri Keter alishwa faini ya Sh500,000 kwa kufeli kufika...