Wakenya wamwomboleza  Philip Ochieng’

Wakenya wamwomboleza Philip Ochieng’

NA NYAMBEGA GISESA

Wakenya wanaendelea kumwomboleza mhariri na mwandishi mashuhuru wa Makala Bw Philip Ochieng.

Bw Ochieng, 83 ambaye alisomea katika Shule ya Upili wa Alliance alikufa siku ya Jumatano usiku nyumbani kwake Awendo kaunti ya Migori.

Kifo chake kilidhibitishwa na wanafamilia wake ambao walisema kuwa aliaga dunia kutokana na ugonjwa wa Nimonia.

Viongozi na waandishi mbalimbali wanaendelea kutuma rambirambi zao kufuatia kifo cha mzee huyo ambaye alikuwa na uweldi wa kipekee katika uandishi wa magazeti.

Kifo chake kimewatia majonzi waandishi ambao alikuwa kielelezo kwao. Wanamsifu kutokana na kujitolea kwake na kuwapa mwelekeo katika uandishi.

“Ulinifunza kupenda uandishi na uwanahabari. Uliwashauri na kuwa kielelezo kwa wengi. Ulinipa vitabu viwili; ‘Kenyatta Succession’ na ‘I Accuse the Press’. Ulikuwa msomaji wa makini na mwandishi mashuhuri. Kwaheri Mzee”. Mharirir msimamizi wa Makala maalim katika gazeti la ‘Nation’ Bw John Kamau alimwomboleza.

Kiongozi wa ODM Bw Raila Odinga pia alituma rambirambi zake akimsifu kuwa mwandishi aliyetangamana na wengi kupitia kalamu.

Kitabu cha ‘The Fifth Columnist’ kilichoandikwa na mfanyikazi mwenzake wa Nation Liz Gitonga- Wanjohi kimeangazia kwa kina maisha ya awali cha Bw Ochieng.

Baada ya kukamilisha masomo yake ya Sekondari, Bw Ochieeng alienda ng’ambo kuendelea na masomo yake ya Chuo Kikuu.

Amefanya kazi katika Chumba Cha Habari ya Nation Center kama mhariri na mwandishi wa magazeti.

Kati ya Septemba 1988 na Septemba 1991, Bw Ochieng alifanya kazi kama mhariri mkuu wa Kenya Times na hata kujishindia ulinzi wa lango la utawala wa Kanu.

Miaka kadhaa baada ya kutoka kwenye chumba cha habari, Rais wa zamani Mwai Kibaki alimpa agizo la kuwa mshika dau mkuu (OBS) kutokana na kazi yake maalum ya Sunday Nation.

TAFSIRI Na WINNIE A ONYANDO

You can share this post!

FAUSTINE NGILA: Tuwazime wafisadi iwapo tunataka teknolojia...

Uhuru atupa marafiki