Harambee Stars ilitoka nyuma na kunyakua alama moja dhidi ya Eritrea, katika mechi ya kufuzu Kombe la Mataifa ya Afrika (AFCON) 2027.

Mechi hiyo ya Kundi D iliyochezwa jana Uwanja wa Nyayo, Nairobi, iliisha kwa sare ya 1-1.

Wageni walitangulia kwa bao la dakika ya 36 kupitia kwa Girmai Netabay Kabaka, kabla ya mshambuliaji Ryan Ogam kusawazisha dakika ya 87.

Stars itasafiri hadi Conakry, Guinea, kwa mechi dhidi ya wenyeji Oktoba 1 katika Uwanja wa Stade du 28 Septembre, kabla ya dirisha la kimataifa la mapumziko kufungwa.

Ingawa Stars tayari imefuzu moja kwa moja kwa fainali za AFCON 2027 kama mwenyeji pamoja na Uganda na Tanzania, kocha Bennie McCarthy amesisitiza kuwa bado analenga kumaliza miongoni mwa timu mbili bora kundini.

Stars, chini ya kocha McCarthy, iliingia kambini Jumanne lakini maandalizi yake yalitatizwa na mgomo wa wachezaji waliokuwa wakidai malipo ya posho.

Wachezaji walifanya mazoezi yao ya kwanza Ijumaa tu Uwanja wa Nyayo, na kuingia uwandani moja kwa moja Jumamosi baada ya mgomo.

Katika kipindi cha pili, wachezaji watatu wa Stars walianguka uwandani kwa wakati mmoja, ishara kuwa ukosefu wa mazoezi umeanza kuwaathiri.

Kocha McCarthy alianza na Bryne Omondi langoni , akilindwa na Hannif Wesonga, nahodha Abud Omar na Frank Onyango. Kiungoni aliwaweka Duke Abuya, Timothy Ouma na Job Ochieng, huku safu ya ushambuliaji ikiongozwa na Ryan Ogam na Micah Obonyo.

Kati ya wachezaji 11 walioanza, ni watatu pekee wanaocheza ligi ya Kenya ikilinganishwa na Eritrea ambao Wachezaji wake wanacheza soka ya kulipwa Ulaya.

Wachezaji chipukizi Shariff Musa na Amos Wanjala walipewa nafasi ya kucheza kwa mara ya kwanza.

Kwa upande wa Eritrea, ni mchezaji mmoja tu kati ya 11 walioanza ndiye anayecheza ligi ya nyumbani.

Golini alianza kipa anayeishi Australia, Yonathan Abiel wa Green Gully SC, akilindwa na Jonas Idris Ibrahim anayecheza Norway katika klabu ya BK Fremad, Jemal Mahmoud wa Preston Lions, Australia na Victor Stefan wa Kongsvinger, Norway.

Kiungoni nahodha Ablelom Teklezghi wa RSFC ya Eritrea aliongoza safu iliyojumuisha Tesfaldet Simon wa Al Masry ya Misri, Esrom Mussie wa SAIT Trojans ya Canada na Namrud Embaye wa Wurzburger Kickers ya Ujerumani.

Katika safu ya ushambuliaji waliwamo Filmon Rezene wa SV Elversberg ya Ujerumani, Ali Suleiman wa Al Masry ya Misri na Esrom Mussie wa Degerfors ya Sweden.

Eritrea, inayofunzwa na Mmisri Hesham Yakan na kushika nafasi ya 184 ikilinganishwa na Kenya iliyonafasi ya 104.

Wanaofahamika kama Red Sea Camels wamekuwa na mechi chache za ushindani miaka ya hivi karibuni, hali inayowafanya kuwa wagumu kutathminiwa kwa kukosekana kwa video za kutosha kwa benchi la ufundi la Kenya.

Mechi hii ilikuwa ya 10 kati ya mataifa hayo mawili, Kenya ikiwa na rekodi bora zaidi ya na sasa imepata ushindi Mara tano , sare mbili na kupoteza mechi tatu.

Katika mechi nyingine ya Kundi D, Afrika Kusini maarufu kama Bafana Bafana ilipata ushindi wa 2-1 nyumbani dhidi ya Guinea jana.