Diwani asema Sakaja hafai kupewa ‘tutam’ sababu ameshindwa kuwahudumia wakazi ipasavyo
DIWANI wa Wadi ya Nairobi South, Waithera Chege, amesema rekodi ya maendeleo ya Gavana wa Nairobi Johnson Sakaja haimruhusu kuwania muhula wa pili 2027.
Akizungumza katika mkutano wa kisiasa eneo la South B, Bi Chege alidai kuwa uongozi wa Gavana Sakaja umeshindwa kutekeleza ahadi alizotoa wakati wa kampeni za uchaguzi wa 2022.
Alisema baadhi ya maeneo ya Nairobi hayajanufaika kikamilifu na miradi ya maendeleo, akidai kuwa hali hiyo imeathiri zaidi wadi zinazowakilishwa na madiwani wanaokosoa utawala wa Gavana Sakaja.
“Uongozi wa Sakaja umeshindwa kutumikia wananchi. Nairobi imekosa baadhi ya huduma muhimu za ugatuzi, hali ambayo imelazimu Serikali ya Kitaifa kuingilia kati na kutekeleza miradi ambayo inapaswa kufanywa na Serikali ya Kaunti,” alisema Bi Chege.
Alitoa wito kwa chama cha UDA kutafuta mgombea mwingine wa ugavana wa Nairobi iwapo kinataka kuhifadhi kiti hicho katika uchaguzi mkuu wa 2027.
Katika mkutano huo, Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati, Alex Wachira, pia aliwataka wakazi kumuunga mkono Rais William Ruto kwa muhula wa pili.
Bw Wachira alisema Rais anafaa kupewa nafasi ya kukamilisha miradi aliyoanzisha katika muhula wake wa kwanza.
Alitaja marais wa zamani Mwai Kibaki na Uhuru Kenyatta, ambao walihudumu kwa mihula miwili, akisema Rais Ruto pia anapaswa kupewa nafasi kama hiyo.