Hakuna mlipuko wa Ebola Kenya, asema Duale
WAZIRI wa Afya Aden Duale amesema hakuna mlipuko wa ugonjwa wa Ebola nchini, huku serikali ikiendelea kuwafuatilia watu 57 waliokutana na mgonjwa aliyefariki Jumanne.
Duale alisema watu 10 kati ya waliofuatiliwa wamewekwa karantini jijini Nairobi huku ufuatiliaji wa wengine ukiendelea.
Alisema serikali pia imejiandaa kwa uwezekano wa kuwapokea watu wanaohitaji kutengwa, huku vituo maalum vya kutenga wagonjwa vikiwa tayari.
Waziri huyo alisema hatua za uchunguzi na ufuatiliaji zimeimarishwa katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Jomo Kenyatta (JKIA), hasa katika Lango 16, ambako wasafiri wanaowasili kutoka nchi 10 zilizoathiriwa na Ebola wanakaguliwa zaidi.
Hata hivyo, Duale alisema serikali haijafunga mipaka kutokana na tishio hilo.
Alisisitiza kuwa hatua zinazochukuliwa ni za kuzuia kuenea kwa ugonjwa huo na kuhakikisha watu wanaoingia nchini wanachunguzwa ipasavyo.
Waziri huyo alisema ufuatiliaji wa watu waliokutana na wagonjwa au wanaoweza kuwa katika hatari unaendelea, huku mamlaka za afya zikiendelea kufuatilia hali hiyo kwa karibu.
Serikali pia imeweka tayari miundombinu ya kutenga wagonjwa iwapo kutatokea hitaji la kufanya hivyo.
Hatua hizo zinajiri huku mamlaka za afya zikiimarisha uangalizi katika vituo vya kuingilia nchini, hasa kwa wasafiri wanaotoka maeneo yaliyoripoti visa vya Ebola.
Duale alihakikisha wananchi kuwa hakuna mlipuko wa Ebola nchini kwa sasa, huku serikali ikiendelea kuchukua tahadhari ili kuzuia ugonjwa huo kuingia na kuenea nchini.