Changawa, Njogu kufufua uadui fainali ya Nellions Open, Ouko na Yego ndani ya fainali ya kinadada
ISMAEL Changawa na Albert Njogu waliopewa nafasi ya kwanza na ya pili mtawalia, watakutana katika fainali ya wanaume ya mashindano ya tenisi ya Nellions Open hapo Jumamosi, Oktoba 10, 2026.
Hiyo ni baada ya kutawala mechi zao za nusu-fainali katika Klabu ya Michezo ya Parklands mnamo Oktoba 9.
Changawa, 30, alimpiga Liberty Kibue 6-4, 6-1, naye Njogu akimzidi maarifa Raymond Oduor 6-4, 7-6 katika mashindano yanayodhaminiwa na kampuni ya Nellions.
Changawa alimshinda Njogu katika fainali ya mwaka jana 6-3, 3-6, 6-3.
Hapo jana, Changawa alikiri kuwa uzoefu, uimara wa kiakili na kufahamu vizuri uwanja vilimsaidia kushinda dhidi ya Kibue, ambaye ni mwenzake katika timu ya taifa ya Davis Cup.
Njogu alilazimika kujituma zaidi katika seti ya pili baada ya Oduor kurejea mchezoni, lakini alishinda kipindi cha mwisho cha kufungia matokeo (tie-break) na kufuzu fainali. Oduor atalimana na Kibue kuwania medali ya shaba.
Katika upande wa wanawake, Felicia Ouko, 15, alimpepeta Bathsheba Ogamba 6-3, 6-3 na kuingia fainali. Atakabiliana na mshindi wa pambano kati ya Stacy Yego na Seline Ahoya ambaye ni Yego. Yego alimlemea Seline Ahoya 6-3, 6-2 katika nusu-fainali nyingine.
Mashindano hayo ya siku nne yanashirikisha wachezaji 54 katika vitengo mbalimbali.
Washindi wa fainali za wanaume na wanawake watapata Sh30,000 kila mmoja, nambari mbili Sh15,000, na washindi wa medali ya shaba Sh8,000. Wote waliobanduliwa katika robo-fainali watavuna Sh4,000. Makala haya ya pili yatafika kilele Jumamosi, Oktoba 9.