Habari

Anayeshukiwa kuongoza genge lililotibua mkutano wa Sifuna Homa Bay anyakwa

Na GEORGE ODIWUOR October 10th, 2026 Kusoma ni dakika: 2

POLISI wamemkamata Kassim Abdi Sebo, anayeshukiwa kuongoza genge lililolaumiwa kutekeleza wizi kabla ya mkutano wa Linda Mwananchi uliofanyika Homa Bay Agosti 16.

Abdi alikamatwa Alhamisi usiku pamoja na wanaume wengine saba wanaodaiwa kuwazuia maafisa wa Idara ya Upelelezi wa Jinai (DCI) kutekeleza majukumu yao.

Maafisa waliokuwa wamejihami na kufunika nyuso zao walimzingira Abdi katika kituo cha mabasi cha Homa Bay mjini.

Amekuwa akitoroka polisi tangu mahakama ya Homa Bay ilipotoa kibali cha kukamatwa kwake Agosti 14, baada ya maafisa kuandaa mashtaka kadhaa.

Ripoti ya OB inaonyesha mashtaka hayo yanahusu madai ya kushambulia mtu na kumjeruhi kinyume na Kifungu cha 251 cha Sheria ya Adhabu.

Kamanda wa DCI kaunti ya Homa Bay, Jimmy Kisobo, alisema Abdi anakabiliwa na mashtaka matatu huku uchunguzi ukiendelea na huenda yakaongezwa.

“Kuna kesi nyingine nyingi tunazochunguza kutokana na yaliyotokea. Tukipata ushahidi wa kutosha kuthibitisha kuhusika kwa Abdi, tutamshtaki pia kwa makosa hayo. Kwa sasa, tayari tuna kesi tatu dhidi yake” alisema.

Kisobo alisema Abdi anahusishwa na visa vya vurugu vilivyoripotiwa katika kaunti hiyo kabla ya mkutano wa Seneta wa Nairobi Edwin Sifuna.

Abdi analaumiwa kuhusika katika wizi wa kutumia nguvu baada ya kundi la vijana kudaiwa kuvamia Hoteli ya Tourist na kuiba mali.

“Kundi hilo hilo lilichoma mkahawa ulio Koduogo na kuwanyanyasa watu waliokuwa hapo wakipata chakula,” alisema Kisobo.

Alisema mshukiwa pia anatuhumiwa kuwatuma vijana wanaomuunga mkono kuchoma vibanda na kuharibu magari katika eneo hilo.

Watu kadhaa waliripotiwa kushambuliwa katika mkahawa huo.

Abdi alikamatwa Alhamisi usiku baada ya kukwepa majaribio kadhaa ya polisi ya kumtia mbaroni.

“Tulikuwa tukimtafuta na kwa bahati nzuri, jana usiku tulimpata mjini na kumkamata pamoja na wengine saba waliowazuia polisi kutekeleza majukumu yao kisheria,” alisema Kisobo.

Baada ya kukamatwa kwa Abdi, vijana wanaomuunga mkono walizua ghasia, kupora biashara mjini na kufunga barabara.
Vijana hao waliendelea na vitendo hivyo Ijumaa asubuhi.

“Ninawaomba wakome wanachofanya. Wanavunja sheria,” alisema Kisobo.

Kamanda huyo wa DCI alionya kuwa wote wanaojihusisha na vitendo vya kuvunja sheria mjini watakamatwa..

 

Washukiwa saba waliokamatwa pamoja na Abdi ni Achiando Victor Odhiambo, 26; Isaac Masika Muliro, 30; Oyege Moses Geoffrey, 27; Geoffrey Njore, 25; Odhiambo Wesley Arnold, 26; Joseph Kobila, 28; na Alfred Nyagiro Aliwa, 26.