Habari

Sifuna asema amekuwa na maadui wengi tangu Raila aage dunia 2025

Na JUSTUS OCHIENG October 10th, 2026 Kusoma ni dakika: 2

SENETA wa Nairobi, Edwin Sifuna, amesema kifo cha aliyekuwa waziri mkuu Raila Odinga kimebadilisha maisha yake kisiasa na kibinafsi, akilazimika kuwa mwangalifu zaidi kuhusu usalama wake, anakoenda na hata chakula na vinywaji anavyotumia.
Sifuna, ambaye anamchukulia Raila kama mlezi, mshauri na mlinzi wake wa kisiasa kwa zaidi ya miaka 10, alisema sasa anakabiliwa na majukumu mazito ya kuongoza vuguvugu lake huku kukiwa na mzozo ndani ya ODM na kutokuwa na uhakika kuhusu mustakabali wake wa kisiasa.
Akizungumza katika kikao na wanahabari jijini Nairobi Ijumaa, Oktoba 9, seneta huyo alisema anahisi pengo kubwa tangu kiongozi huyo wa muda mrefu wa ODM afariki.
“Binafsi, namkosa mshauri wangu,” alisema Sifuna.
Alisema Raila alipokuwa hai, wanachama wa ODM walijua kuwa masuala magumu yalipoibuka, kiongozi huyo angeweza kuingilia kati na kutoa mwelekeo.
“Baba alipokuwepo, mzigo wa uwajibikaji haukuwa mzito kama ulivyo sasa kwa sababu tulijua hata kunapokuwa na masuala magumu ndani ya chama, si wewe pekee uliyetakiwa kufanya uamuzi,” alisema.
Aliongeza kuwa Raila angewaambia waache suala tata kwake alishughulikie.
“Sasa ni wewe. Unatarajiwa kutoa mwelekeo kwa chama,” alisema.
Sifuna alisema amekuwa akijaribu kupatanisha makundi hasimu ndani ya ODM, hata kwa kuhudhuria mikutano katika makazi ya viongozi wa chama. Hata hivyo, juhudi hizo hazikuzuia kuondolewa kwake katika wadhifa wa katibu mkuu.
Mzozo huo ulitokana na tofauti kuhusu mwelekeo wa chama na uhusiano wake na utawala wa Rais William Ruto. Sifuna na washirika wake wanataka ODM idumishe utambulisho wake wa kisiasa badala ya kufifia ndani ya mpango wa ushirikiano na serikali.
 Mnamo Septemba, Baraza la Kutatua Migogoro ya Vyama vya Kisiasa liliunga mkono kuondolewa kwake baada ya hatua mpya za kinidhamu. Chama kilimlaumu kwa kukiuka misimamo rasmi na kujihusisha na shughuli za kisiasa bila idhini, madai aliyokataa.
Sifuna, ambaye ni kiongozi wa vuguvugu la Linda Mwananchi, alisema kuachana na ODM ni jambo gumu kihisia kwa sababu amekuwa mwanachama wa chama hicho na mfuasi wa Raila kwa muda mrefu.
“Kwa kweli, huu ni wakati wenye hisia nyingi kwangu, lakini maisha yangu yote nimejua chama kimoja cha kisiasa na kiongozi mmoja,” alisema.
Alitania kuwa ana fulana nyingi za rangi ya machungwa nyumbani na hajui atazifanyia nini.
Alisema Raila alimkinga mara kwa mara alipokabiliwa na madai ya kuondolewa katika wadhifa wa katibu mkuu, aliohudumu kwa miaka minane.
Kwa mujibu wa Sifuna, Raila aliamini viongozi vijana wanapaswa kuruhusiwa kueleza maoni yao, hata pale lugha yao ilipokuwa kali au kuwakwaza viongozi wengine.

Bila ulinzi huo wa kisiasa, Sifuna sasa anasema analazimika kutetea misimamo yake huku akikabiliana na matokeo ya maamuzi yake.

Pia amekuwa mwangalifu zaidi kuhusu usalama wake.

“Unahitaji kuwa mwangalifu zaidi kuhusu unakoenda, unachokula na unachokunywa,” alisema.
 Alisimulia tukio ambapo mmoja wa wafanyakazi wake alimletea chupa ya maji wakati wa shughuli ya umma, lakini baadhi ya watu waliokuwa kwenye umati, ambao hawakumfahamu mwanamke huyo, nusura wamvamie.
Sifuna alisema tukio hilo lilionyesha hali ya wasiwasi inayomzunguka na umuhimu wa watu walio karibu naye kutambulika kwa wafuasi wake. Hata hivyo, hakutoa ushahidi huru unaomhusisha mtu yeyote na njama ya kumdhuru.
Licha ya changamoto hizo, alisema ametiwa moyo na mapokezi ambayo timu yake imepata katika maeneo yanayohusishwa na ODM.
Alisema siku za mwanzo zilikuwa ngumu kwa sababu kundi lake lilikabiliwa na matusi na kukosolewa, lakini sasa wanataka kuendelea kueleza msimamo wao kwa wananchi.
Kuhusu mipango yake ya 2027, Sifuna alisema anataka kujenga uongozi unaozingatia mahitaji ya wananchi na unaosikiliza maoni ya wataalamu.
Alikiri kuwa hana majibu ya kila suala, hasa katika uchumi na taaluma nyingine maalumu.
“Mimi ni wakili,” alisema, akisisitiza kuwa nchi inahitaji viongozi wanaoweza kusikiliza wataalamu na kutumia mapendekezo yao kufanya maamuzi.
Sifuna pia alisema hana kinyongo binafsi na waliotofautiana naye ndani ya ODM.
“Nimewasamehe wote walionitukana au kuniita majina. Hayo yamepita,” alisema.