Habari za Kitaifa

Yafichuka rubani alishambulia mwenzake kwa shoka ndege ikiwa angani

Na Na MASHIRIKA October 3rd, 2026 Kusoma ni dakika: 2

Rubani mwenza wa ndege ya Flydubai iliyokuwa ikielekea Israel alijaribu kuteka ndege hiyo baada ya kumshambulia rubani kwa shoka akiwa angani, mwendesha mashtaka mkuu wa Falme za Kiarabu amesema.

Ndege hiyo ilikuwa ikisafiri kutoka Dubai kuelea Tel Aviv ikiwa na zaidi ya abiria 170. Takribani saa mbili na nusu baada ya kuondoka, ilianza kushuka kwa kasi umbali wa karibu futi 17,000, hali iliyozua hofu kubwa miongoni mwa abiria.

Rubani mkuu, Kapteni Smit Machchhar, ambaye alijeruhiwa katika shambulio hilo, alisema alijikuta amelala sakafuni akiwa amejeruhiwa alipogundua ndege ilikuwa ikipoteza mwelekeo.

“Nilijiambia lazima nijaribu mara ya mwisho kufungua mlango kutoka ndani,” alisema, hatua iliyowaruhusu baadhi ya abiria kuingia kwenye chumba cha marubani na kusaidia kudhibiti hali.

Baada ya mshambuliaji kushindwa nguvu, marubani wawili wa akiba waliokuwa ndani ya ndege walifanikiwa kuitua salama nchini Saudi Arabia.

Mamlaka za UAE zimesema uchunguzi unaendelea kubaini chanzo na sababu za tukio hilo. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu alisema mshukiwa huyo ni raia wa Oman. Vyombo mbalimbali vya habari vimemtaja kuwa Hamam al-Hammami.

Kwa mujibu wa ripoti za vyombo vya habari vya Amerika, alipokuwa akifanya kazi katika shirika la ndege la Oman Air, aliondolewa kwenye mafunzo ya urubani kutokana na wasiwasi kuhusu misimamo yake mikali ya kidini.

Netanyahu alisema baada ya kushindwa kutekeleza mpango wake, mshukiwa huyo aliendelea kupiga kelele akisema, “Niueeni, niueeni.”

Aliongeza kuwa dalili zinaonyesha mshukiwa alikuwa na nia ya kuangusha ndege hiyo.

Abiria mmoja, Almog Itali, alisema alihisi ndege ikishuka kwa kasi.

“Ghafla, ndege ilianza kushuka kwa nguvu kubwa kwa sekunde kadhaa kabla ya kutulia na kisha kuanza tena kushuka,” alisema.

Kwa mujibu wa Rais wa Israel Isaac Herzog, mwanamke mmoja Mwisraeli aliyekuwa ndani ya ndege ndiye aliyegundua mtafaruku uliokuwa ukiendelea kwenye chumba cha marubani na kupiga kamsa.

Abiria kadhaa waliingia ndani ya chumba hicho na kufanikiwa kumzuia mshambuliaji aliyekuwa akijaribu kuharibu vifaa vya kuongoza ndege.

Kapteni Machchhar amelazwa hospitalini Abu Dhabi na ameripotiwa kuwa katika hali nzuri na anaendelea kuimarika. Serikali ya India pia imethibitisha kuwa afya yake inaendelea kuimarika baada ya kujeruhiwa katika tukio hilo ambalo limetajwa kuwa liliepusha janga kubwa la angani.