Kilicho ndani ya nyumba ya milele ya Raila
MAKAVAZI ya aliyekuwa Waziri Mkuu Raila Odinga, Kang’o ka Jaramogi, Bondo, yameundwa kuhifadhi historia yake ya kisiasa na mchango wake katika safari ya kidemokrasia Kenya.
Muundo wake wa pembe tano unaashiria umuhimu wa nambari tano katika maisha yake ya kisiasa, ukikumbusha kundi la viongozi watano wa ODM lililojulikana kama “Pentagon” wakati wa uchaguzi wa 2007.
Ndani, ngazi tano zinaelekea kwenye kaburi lake, huku picha tano za Raila zikipamba kuta. Kaburi limewekwa juu ya jukwaa pana jeusi lenye taa chini yake. Pia kokoto nyeupe zimejaza sehemu zilizo karibu.
Jiwe jeusi aina ya granite limeandikwa mojawapo ya kauli zake maarufu: Democracy is the price of freedom — Aluta Continua! ikimaanisha kuwa demokrasia ndiyo gharama ya uhuru na mapambano yanaendelea.
Picha za kihistoria zenye mwangaza na michoro ukutani zinaonyesha safari yake ya kisiasa na mchango wake katika maendeleo ya demokrasia nchini.
Pia kuna nukuu kutoka hotuba zake, ikiwemo alizotoa katika mkutano wa Azimio la Umoja katika Uwanja wa Kasarani na sherehe za Madaraka Dei za 2020. Ujumbe mmoja unasema: “Kinachofanya taifa kuwa kuu si watu linaowazalisha, bali watu linaowaheshimu.”
Taa kubwa ya kuning’inia kwenye kilele cha paa na spika tano za JBL huongeza mwangaza na sauti ndani ya jengo hilo. Maandishi mengine yanaeleza maisha yake tangu alipozaliwa Maseno mnamo 1945, masomo yake, hadi alipoibuka kuwa mmoja wa wanasiasa wenye ushawishi mkubwa nchini.
Kwa jumla, makavazi hayo si mahali pa mazishi pekee, bali pia ni kumbukumbu ya maisha, misimamo na urithi wa Raila kwa vizazi vijavyo.