HabariHabari za Kaunti

Mwanamke kukaa jela miaka 25 kwa kummwagia asidi mke mwenza

Na GEORGE  ODIWUOR September 30th, 2026 Kusoma ni dakika: 2

MAHAKAMA ya Rongo imehukumu mwanamke mmoja kutoka Kaunti ya Migori kifungo cha miaka 25 gerezani baada ya kupatikana na hatia ya kujaribu kumuua mke mwenza  kwa kumwagia asidi usoni katika shambulio lililomuacha na majeraha makubwa ya kudumu.

Hakimu Mkuu wa Rongo, Chrisphine Orwo, alimpatia Margaret Atieno Otieno adhabu hiyo baada ya kupata kuwa alimshambulia Alfine Anyango mnamo Novemba 25, 2024, katika eneo la Saria, Kaunti Ndogo ya Awendo.

Mahakama iliambiwa kuwa saa moja na nusu jioni  siku hiyo, Alfine alikuwa akihudumia wateja katika kibanda chake wakati Margaret, ambaye ni mke mwenza wake, alipowasili. Awali hakukuwa na dalili yoyote ya hatari. Hata hivyo, muda mfupi baadaye Margaret alimmiminia kemikali kali usoni.

Ndani ya muda mfupi uso wake ulianza kuvimba huku kemikali hiyo ikiteketeza mgongo na matiti yake. Kutokana na maumivu makali, alianguka chini na kuanza kupiga mayowe  kuomba msaada.

Binti yake mkubwa, Brenda Atieno Otieno, alieleza kuwa alikuwa akimpelekea mama yake chakula alipokutana na Margaret akitoka dukani akiwa amebeba jagi chini ya mkono. Dakika chache baadaye alisikia mayowe na kukimbilia eneo hilo ambapo alimkuta mama yake akiwa ameungua vibaya usoni.

Mfanyakazi mmoja wa familia hiyo, Victor Otieno, naye alishuhudia tukio hilo na kusema Margaret alitorokea msituni baada ya kuona watu wakifika eneo la tukio.

Mwathiriwa alipelekwa katika Zahanati ya Dede kabla ya kuhamishiwa Hospitali ya Rufaa ya Kaunti ya Migori. Baadaye alihamishiwa Hospitali ya Misheni ya Ombo na kisha Hospitali ya Kisii Chiron ambako alifanyiwa upasuaji maalumu wa kurekebisha ngozi.

Katika utetezi wake, Margaret alikana mashtaka na kudai kuwa kulikuwa na ugomvi baada ya kutukanwa na mke mwenza wake. Hata hivyo, mahakama ilitupilia mbali maelezo hayo na kuamua kuwa upande wa mashtaka ulithibitisha kesi bila shaka yoyote.

Hakimu Orwo alisema majeraha aliyopata Alfine yalikuwa ya kutishia maisha na yalimuacha na ulemavu pamoja na kasoro ya kudumu usoni. Ingawa sheria inaruhusu kifungo cha maisha kwa kosa hilo, hakimu aliamua kumpa Margaret kifungo cha miaka 25 gerezani na siku 14 za kukata rufaa.