Liverpool watoka nyuma na kurefusha mkia wa Sheffield United kwenye EPL

Na MASHIRIKA

MABINGWA watetezi wa Ligi Kuu ya Uingereza (EPL), Liverpool walitoka nyuma na kuwapokeza Sheffield United kichapo cha 2-1 katika mchuano uliochezewa uwanjani Anfield mnamo Oktoba 24, 2020.

Fabinho aliyeaminiwa kujaza nafasi ya beki Virgil van Dijk anayeuguza jeraha, alisababisha penalti iliyowaweka Sheffield kifua mbele kunako dakika ya 13. Penalti hiyo iliyofungwa na Sander Berge ilitokana na tukio la Fabinho kumchezea Oliver McBurnie visivyo ndani ya kijisanduku.

Licha ya Liverpool kuonekana kuzidiwa maarifa katika safu ya kati na kuwekewa presha zaidi na Sheffield, masogora hao wa kocha Jurgen Klopp walipata bao la kwanza katika dakika ya 41 baada ya Roberto Firmino kushirikiana vilivyo na Sadio Mane.

Liverpool waliingia uwanjani wakitawaliwa na kiu ya kusajili ushindi baada ya kupigwa kwenye mechi mbili zilizopita ikiwemo ile iliyowashuhudia wakipepetwa 7-2 na Aston Villa. Ushindi wa Liverpool uliwawezesha kuchupa hadi kileleni mwa jedwali la EPL kwa alama 13 sawa na watani wao wakuu wa Merseyside, Everton ambao watavaana na Southampton uwanjani St Mary’s mnamo Oktoba 24.

Bao la pili la Liverpool lilifungwa na sajili mpya Diogo Jota katika dakika ya 64 baada ya kushirikiana vilivyo na Mohamed Salah ambaye kwa pamoja na beki Trent Alexandre-Arnold, walipoteza nafasi nyingi za wazi.

Chini ya kocha Chris Wilder, Sheffield United hawajasajili ushindi wowote kutokana na mechi sita zilizopita na wanajivunia alama moja pekee sawa na limbukeni Fulham waliopigwa 2-1 na Crystal Palace uwanjani Craven Cottage mnamo Oktoba 24.

Jeraha ambalo litamweka Van Dijk mkekani kwa kipindi kirefu kijacho linamweka Klopp katika ulazima wa kutegemea Fabinho na Joe Gomez kwenye safu ya ulinzi hadi mwishoni mwa Novemba 2020 ambapo wawili hao watapigwa jeki na Joel Matip atakayekuwa amepona jeraha.

Liverpool kwa sasa wameshinda mechi nne zilizopita za EPL dhidi ya Sheffield United kwa jumla ya mabao 9-1. Mabingwa hao watetezi wa EPL wanajivunia pia rekodi ya kushinda mechi 28 za ligi kati ya 29 zilizopita uwanjani Anfield. Chini ya Klopp, Liverpool hawajapoteza pia mechi 13 zilizopita ambazo zimewashuhudia wakifungwa kwanza na wapinzani wao.

Kufikia sasa, Liverpool wamefungwa mabao 14 kutokana na mechi sita za kwanza za EPL msimu huu. Katika kampeni za muhula wa 2019-20, iliwachukua jumla ya mechi 15 kwa nyavu zao kutikiswa mara hizo.

Jota ni mchezaji wa pili baada ya Mane mnamo Septemba 2016, kufunga bao katika mechi mbili za kwanza za Liverpool uwanjani Anfield.

Liverpool kwa sasa wanajiandaa kuwaalika FC Midtjylland katika mechi yao ya pili ya Klabu Bingwa Ulaya (UEFA) mnamo Oktoba 27 uwanjani Anfield kabla ya kuvaana na West Ham United ligini mnamo Oktoba 31.

Kwa upande wao, Sheffield United watawaalika Manchester City ugani Bramall Lane mnamo Oktoba 27 kabla ya kuwaendea Chelsea uwanjani Stamford Bridge wiki moja baadaye.

Klopp atawazwa kocha bora wa mwaka

Na CHRIS ADUNGO

JURGEN Klopp wa Liverpool ametawazwa Kocha Bora wa Mwaka katika tuzo za Chama cha Wakufunzi wa Soka ya Uingereza (LMA).

Kutuzwa kwa Klopp kulichangiwa na mafanikio yake ya kuongoza Liverpool kunyanyua ubingwa wa Ligi Kuu ya Uingereza (EPL) kwa mara ya kwanza msimu huu wa 2019-20 baada ya miaka 30 ya kusubiri.

Emma Hayes wa Chelsea alitawazwa Kocha Bora wa Mwaka kwa upande wa wanawake baada ya kuwaongoza vipusa wake kutia kapuni ubingwa wa Ligi Kuu ya FA Women’s Super msimu huu.

Mkufunzi Marcelo Bielsa wa Leeds United alitwaa tuzo ya Kocha Bora wa Mwaka katika Ligi ya Daraja la Kwanza (Championship) baada ya kuongoza kikosi chake kurejea katika soka ya EPL baada ya kuwa nje kwa miaka 16.

“Kwa kweli Klopp alistahiki kutuzwa kwa ukubwa wa mchango wake kambini mwa Liverpool msimu huu. Matokeo ya kikosi chake yalikuwa ya kuridhisha na ameambukiza wanasoka wake wote sifa ya kupigana na kiu ya kutaka kuibuka ushindi katika kila pambano,” akasema kocha wa zamani wa Manchester United, Sir Alex Ferguson wakati wa kutuzwa kwa Klopp.

“Klopp, nakusamehe sasa kwa kunipigia simu usiku wa saa tisa unusu kuniarifu kwamba kikosi chako cha Liverpool kimenyanyua ufalme wa EPL. Asante na hongera sana!” akachekesha Ferguson.

Chini ya Klopp, Liverpool walijizolea jumla ya alama 99 katika EPL msimu huu na wakajivunia pengo la alama 18 kati yao na nambari mbili Manchester City.

“Ni fahari tele kutawazwa Kocha Bora na kupokezwa kombe hili ambalo limepewa jina la Sir Alex Ferguson ambaye ni miongoni mwa wakufunzi ninaowastahi sana katika ulingo wa soka,” akasema Klopp ambaye aliandamana kwa hafla hiyo na makocha wasaidizi wa Liverpool; Pep Lijnders, Peter Krawietz, John Achterberg, Vitor Matos, na Jack Robinson.

Bill Shankly, Bob Paisley, Joe Fagan, Sir Kenny Dalglish na Brendan Rodgers ndio wakufunzi wengine wa hivi karibuni kutwaa taji la Kocha Bora wa LMA.

Gemma Davies wa Aston Villa alitawazwa Kocha Bora wa Mwaka miongoni mwa vikosi vya Ligi za Championship kwa upande wa wanawake.

Mark Robins wa Coventry aliibuka mshindi wa Kocha Bora wa Mwaka katika Ligi ya Daraja la Pili (League One) naye David Artell wa Crewe Alexandra akaibuka Kocha Bora wa Mwaka katika Ligi ya Daraja la Tatu (League Two).

Klopp na Ancelotti nguvu sawa

Na CHRIS ADUNGO

KOCHA Jurgen Klopp wa Liverpool alikuwa mwingi wa sifa kwa Alisson Becker baada ya kipa huyo mzawa wa Brazil kufanya kazi ya ziada katika sare tasa waliyoisajili dhidi ya Everton kwenye gozi la Merseyside mnamo Juni 21, 2020.

Alisson alipangua kombora alilovurumishiwa na Dominic Calvert-Lewin ndani ya kijisanduku kabla ya kudhibiti fataki nyinginezo alizoelekezewa na Tom Davies na Richarlson de Andrade mwishoni mwa kipindi cha pili ugani Goodison Park.

“Alisson alituokoa. Matokeo yake katika gozi la leo yalikuwa katika kiwango tofauti. Hivyo ndivyo makipa wa haiba kubwa kufu yake walivyo. Watasalia langoni kwa takriban dakika 90 bila ya kuonekana kufanya chochote, lakini kazi yao itajidhihirisha yenyewe nyakati muhimu kama hizi,” akasema Klopp.

Liverpool kwa sasa wanahitaji alama tano kutokana na mechi nane zilizosalia msimu huu ili kutia kibindoni ufalme wa Ligi Kuu ya Uingereza (EPL) kwa mara ya kwanza baada ya miaka 30.

Hata hivyo, huenda masogora hao wa Klopp wakatawazwa mabingwa wa muhula huu watakaposhuka dimbani kuvaana na Crystal Palace uwanjani Anfield mnamo Juni 24 iwapo Manchester City watashindwa kuchabanga Burnley ugani Etihad.

Liverpool walikosa huduma za fowadi Mohamed Salah na beki Andy Robertson katika mchuano huo uliowashuhudia wakikosa kabisa kubisha lango la kipa Jordan Pickford licha ya kumiliki asilimia kubwa ya mpira na kuonekana kuwazidi Everton maarifa katika takriban kila idara.

Hofu ya Liverpool kwa sasa inasalia kuwa majeraha yatakayowaweka nje James Milner na Joel Matip katika mechi mbili zijazo dhidi ya Palace na Man-City. Hata hivyo, afueni kubwa kwa Klopp ni ufufuo wa makali ya Naby Keita na Joe Gomes watakaojaza nafasi za wawili hao.

Everton ambao kwa sasa wananolewa na kocha Carlo Ancelotti walisalia kuibana sana safu yao ya kati kila mara walipovamiwa na Liverpool. Walicheza kwa tahadhari kubwa huku wakipania kutorudia makosa yaliyochangia mabao waliyopokezwa na Liverpool katika mchuano wa mkondo wa kwanza uliokamilika kwa 5-2 mnamo Disemba 2019 uwanjani Anfield.

Matokeo hayo ndiyo yalichangia kutimuliwa kwa mkufunzi Marco Silva ambaye nafasi yake ilitwaliwa na Ancelotti ambaye kwa sasa anakiandaa kikosi chake kupepetana na Norwich City mnamo Juni 24 uwanjani Carrow Road.

Klopp asema kikosi cha Liverpool kingali imara

Na MASHIRIKA na CECIL ODONGO

MKUFUNZI wa Liverpool Jurgen Klopp amesema kwamba anafurahia jinsi kikosi chake kilivyo na hatakimbilia kuwasajili wachezaji wenye majina makubwa kwa sababu timu nyingine mahiri zinazoshiriki Ligi Kuu ya Uingereza (EPL) zinafanya hivyo.

Liverpool FC maarufu kama The Reds wamesajili mchezaji mmoja pekee ambaye ni kinda wa Uholanzi Sepp Van Den Berg mwenye umri wa miaka 17 na Klopp anasema kuna uwezekano finyu kuwa atawaongeza wachezaji wengine kwenye kikosi chake.

“Sisi tumepoa na tunafuatilia namna matukio yanavyoendelea kuchipuka katika fani ya soka. Msimu huu wa uhamisho hautakuwa kubwa kwa Liverpool kwa sababu tumewekeza sana kwa timu hii katika kipindi cha misimu miwili iliyopita. Kwa kweli hatuwezi kutumia pesa nyingi kila mwaka, lazima mambo yawe tofauti,” akasema Klopp.

Akaongeza: “Watu wanazungumza kana kwamba tunaweza kutumia Sh38.6 bilioni au Sh25.7 bilioni kila msimu kwa usajili wa wachezaji kila dirisha la uhamisho wa wachezaji linapofunguliwa. Kwa sasa kuna tu klabu mbili ambazo zinaweza kutumia kiasi hicho cha pesa; nazo ni Barcelona na Real Madrid pekee,

Alisema upo uwezekano kufanya tathmini.

“Tutatathmni iwapo kuna safu ambayo kidogo imekosa kuimarishwa vizuri ili tuongezee mchezaji mmoja. Tuko imara kila idara na wachezaji wetu wapo sawa kiakili. Kwa ufupi, tupo tayari kwa msimu mpya wa 2019/20,” akaongeza Klopp.

Sasa nataka ubingwa wa EPL, Klopp asema

JOHN ASHIHUNDU

MERSEYSIDE, Uingereza

Kocha Jurgen Klopp wa Liverpool amesisitiza kwamba hata baada ya kutwaa ubingwa wa Kombe la Washindi (UEFA) msimu uliopita, kikosi chake hakijatosheka.

Liverpool walitwaa taji hilo baada ya kuwabwaga Tottenham Hotspur 2-0, mbali na kumaliza ligi kuu ya Uingereza (EPL) katika nafasi ya pili, nyuma ya Manchester City, lakini Klopp amesema watawania vikali ubingwa wa ligi hiyo maarufu msimu ujao baada ya kusubiri kwa miaka 30 bila mafanikio.

“Tuliporejea nyumbani baada ya kushindwa ubingwa wa UEFA, mashabiki walisema hawajatosheka, hivyo lazima tuwamalizie kiu cha ubingwa wa EPL, na kila mchezaji alisikia kilio chao.”

Wakati huo huo, baada ya kukiri kuwa yuko tayari kuondoka PSG na kuanza maisha mapya kwingine, kumezuka uvumi kwamba nyota Kylian Mbappe anakaribia kujiunga ana Real Madrid.

Mfaransa huyo alimaliza msimu kama mfungaji wa mabao mengi kwenye ligi kuu ya Ufaransa, Ligue 1 baada ya kupachika wavuni 33

HANG’OKI! Liverpool kurefusha mkataba wa Klopp

Na MASHIRIKA

MERSEYSIDE, UINGEREZA

LIVERPOOL wanalenga sasa kurefusha mkataba wa Jurgen Klopp baada ya mkufunzi huyo mzaliwa wa Ujerumani kuwaongoza kunyanyua ufalme wa Klabu Bingwa Ulaya (UEFA) msimu huu.

Mkufunzi huyo kwa sasa hupokezwa mshahara wa hadi Sh980 milioni kwa mwaka uwanjani Anfield.

Kulingana na vinara wa Fenway Sports Group (FSG) ambao ni wamiliki wa Liverpool, kuongezwa kwa muda wa kuhudumu kwa Klopp uwanjani Anfield kwa miaka mingine mitatu kutawazima Bayern Munich na Barcelona ambao kwa sasa wanavizia maarifa ya kocha huyo.

Sawa na Barcelona ambao huenda wakachochewa kumtema mkufunzi Ernesto Valverde aliyeshindwa kuwanyanyulia ubingwa wa UEFA na Copa del Rey msimu huu, Bayern pia wamedokeza nia ya kuagana rasmi na kocha Niko Kovac kufikia Agosti 2019.

Zaidi ya mashabiki 750,000 walimlaki Klopp na wachezaji wake uwanjani Anfield, Uingereza mwishoni mwa wiki jana baada ya miamba hao wa soka kuwapepeta Tottenham Hotspur 2-0 katika fainali ya UEFA iliyoandaliwa katika uwanja wa Wanda Metropolitano jijini Madrid, Uhispania.

Klopp ambaye kandarasi yake ya sasa na Liverpool inatamatika mnamo 2022, pia aliwaongoza waajiri wake kukamilisha kampeni za Ligi Kuu ya Uingereza (EPL) katika nafasi ya pili kwa alama 97, moja pekee nyuma ya Manchester City walioweka historia ya kuwa kikosi cha pili baada ya Manchester United kuhifadhi ubingwa wa taji la EPL na pia kutia kibindoni jumla ya makombe matatu kwa mkupuo.

Liverpool walipoteza mchuano mmoja pekee (dhidi ya Man-City) katika jumla ya mechi 38 kwenye kampeni za EPL muhula huu.

Mbali na kutawazwa wafalme wa EPL, kocha Pep Guardiola pia aliwaongoza masogora wake kunyanyua ubingwa wa Carabao Cup na Kombe la FA kwa kuwatandika Chelsea na Watford mtawalia.

“Klopp ni kocha wa haiba kubwa ambaye anakijali sana kikosi. Amedhihirisha kwamba anatawaliwa na kiu ya kujihusisha na ushindi na pia kufanikisha kampeni za Liverpool kila msimu. Mchango wake kufikia sasa hauhitaji maelezo zaidi,” akatanguliza Mwenyekiti wa Liverpool, Tom Werner.

“Wachezaji wa Liverpool walipombeba Klopp juu kwa juu baada ya kunyanyua taji la UEFA, walikuwa wakionyesha jambo ambalo mashabiki wote wa kikosi hiki wanafahamu. Kwamba ni kocha ambaye ni kipenzi cha kila mchezaji na yeyote anayefurahishwa na soka safi,” akasema kinara huyo.

Kombe la kwanza

Ushindi dhidi ya Spurs katika UEFA uliwapa Liverpool kombe lao la kwanza tangu ujio wa Klopp ambaye alisajiliwa kutoka Borussia Dortmund nchini Ujerumani mnam 2015.

Klopp alikiri pia kuridhishwa na wingi wa mashabiki waliojitokeza kuwakaribisha uwanjani Anfield kabla ya sherehe zenye hekaheka na mbwembwe za kila sampuli kuhanikiza anga, vichochoro na barabara nyingi za jiji la Merseyside, Uingereza.

“Sijui kabisa jinsi watu wanavyoishi Liverpool. Sijui mengi kuhusu utamaduni na desturi zao. Lakini ambacho kimejidhihirisha ni kwamba hakuna nafasi kubwa kwa vikosi vingine vya soka ya bara Ulaya miongoni mwa mashabiki wa jiji hili,” akasema Klopp katika mahojiano yake na LFC TV.

“Inastaajabisha sana. Mtoto mdogo anayezaliwa leo hana kabisa klabu mbadala ya kujiteulia kuunga mkono na kushabikia isipokuwa Liverpool. Hii ina maana kubwa sana. Ni mojawapo ya mambo yanayochangia ufufuo wa kikosi hiki ambacho kimepania kuendeleza ubabe katika soka ya Ulaya,” akaongeza.

Liverpool ambao walizidiwa maarifa na Real Madrid kwenye fainali ya UEFA msimu jana, walisajili ushindi katika michuano tisa ya mwisho ya kampeni za EPL msimu huu.

Alama 97 walizojizolea ndizo za tatu kwa wingi zaidi katika historia ya kampeni za EPL. Pointi 100 ambazo Liverpool walitia kapuni msimu jana ndizo za juu zaidi kuzolewa na kikosi katika msimu mmoja wa kivumbi cha EPL huku alama 98 za msimu huu zikiwa ndizo za pili kwa wingi zaidi.

UEFA ina heshima kuliko EPL, Klopp amwambia Guardiola

MASHIRIKA NA CECIL ODONGO

MENEJA wa Liverpool Jurgen Klopp amemjibu mwenzake wa Manchester City Pep Guardiola, aliyedai kwamba Ligi Kuu ya Uingereza (EPL) ni ya hadhi kuliko ile ya Klabu Bingwa Barani Ulaya (UEFA).

Guardiola ambaye alishinda EPL kwa mwaka wa pili mfululizo, alijigamba kwamba taji hilo ndilo bora zaidi duniani hasa baada ya kubanduliwa kwenye Uefa na Tottenham Hot Spurs ambao watashiriki fainali dhidi ya Liverpool Jumamosi Julai 1.

Hata hivyo, Klopp ambaye pia anashiriki fainali ya Uefa kwa mwaka wa pili mfululizo, amemjibu mwenzake kwa kumweleza fainali hiyo haisakatwi Uingereza bali uga wa Wanda Metropolitano ambao ni nyumbani kwa Atletico Madrid ya Uhispania.

Kulingana naye hii inaonyesha jinsi fainali hiyo ni ya hadhi mno kuliko EPL anayojivunia Guardiola.

“Pep anajinaki kwamba EPL ni bora kuliko UEFA kwa sababu hajashiriki fainali yake kwa miaka kadhaa sasa. Yeye ni kocha mtajika anayestahili sifa zote anazopewa ila kuhusu hili amenoa kabisa,” akasema Klopp akimjibu Mhispania huyo.

“Ingawa tuliwatoa kijasho chembamba msimu uliokamilika wa 2019/19 katika EPL, walishinda taji hilo kutokana na ubora wa kikosi chao ila wakashindwa kusonga mbele UEFA kwa kutumia kikosi hicho hicho.

“Hii fainali ni ya Bara Ulaya na si Uingereza. Hakuna ubishi kuhusu hilo, hii ni fainali ya mibabe na si Ligi ya Uingereza hata kama ni mara ya tatu tunakutana na Tottenham Hot Spurs,” akaongeza Jurgen Klopp.

Hii ni mara ya tatu kwa Klopp kutinga fainali ya Uefa baada ya kuongoza Borrusia Dortmund kuwakabili mabingwa wa zamani Bayern Munich kwenye fainali ya mwaka wa 2013.

Liverpool ina uwezo wa kushinda EPL na UEFA – Henderson

NA CECIL ODONGO

NAHODHA wa Liverpool Jordan Henderson anaamini kwamba klabu hiyo inaweza kuhimili ushindani mkali na kutwaa mataji ya Klabu Bingwa Barani Uropa (UEFA) na Ligi Kuu ya Uingereza (EPL).

Liverpool inafukuzia ubingwa wa EPL wakati inakabiliwa na upinzani mkali kutoka kwa Manchester City na Tottenham Hot Spurs. Kwa upande mwingine vijana wa Jurgen Klopp wanakibarua kigumu dhidi ya Bayern Munich kwenye hatua ya mwoondoano ya kipute cha UEFA, mkondo wa kwanza ukigaragazwa ugani Anfield Jumanne Februari 19.

Hata hivyo, Henderson anaamini kwamba kikosi cha sasa cha Liverpool kinajivunia wachezaji mahiri wanaoweza kuhimili presha zinazotokana na ushindani katika mashindano hayo mawili na hatimaye kushinda mataji hayo.

“Iwapo tungekuwa na hiari basi tungechagua kushinda ligi pamoja na UEFA. Hata hivyo vipute vyote viwili vina umuhimu mkubwa kwetu na mchuano wa Jumanne ni mechi kubwa zaidi kwa kikosi cha Liverpool msimu huu,”

“Nina imani kwamba kikosi cha sasa ni dhabiti na kinaweza kushinda mashindano yote mawili. Iwapo hilo litakosa kutimia basi lazima tushinde moja kati ya mataji ya UEFA na EPL,” akasema Henderson akizungumzia mechi dhidi ya Bayern Munich.

Ingawa hivyo, vijana hao wa Anfield wanapigiwa upato kutamba na kufuzu robo fainali baada ya Bayern kuendelea kusuasua msimu wa 2018/19 katika ligi yao ya nyumbani (Bundesliga) tangu wamteue Niko Kova? kama kocha wao.

Bayen Munich wanashikilia nafasi ya pili kwenye msimamo wa jedwali la Bundesliga, alama mbili nyuma ya viongozi Borussia Dortmund. Ijumaa Februari 16, vijana wa kocha Kovac walilazimika kutoka nyuma na kushinda Augsburg 3-2.

Klopp amfunza Guardiola gozi la UEFA

Na CHRIS ADUNGO

LIVERPOOL wamejikatia tiketi ya nusu fainali ya UEFA,Klabu Bingwa Ulaya baada ya kuiengua Man City 5-1 kijumla kufuatia ushindi wao wa 2-1 uwanjani Etihad Jumanne usiku.

Vijana wa Jurgen Klopp wamekuwa mwiba wa Man City katika mikondo yote miwili na walijikakamua na kufuta bao la Gabriel Jesus lililofungwa katika dakika ya pili.

Man City ilimiliki mpira kwa asilimia 69 huku wakiishambulia Liverpool kutoka kila upande lakini ilibidi watosheke na bao hilo moja baada ya refa kuamua Leroy Sane alikuwa ameotea katika bao lake, na Liverpool kuzuia mipira ndani ya kisanduku.

Lakini ilikuwa Liverpool ambao waliamini walikuwa na uwezo wa kulemea vijana wa Pep Guardiola katika kipindi cha pili, hasa baada ya kocha huyo kumkabili refa na kulazimika kutazama mechi akiwa kwa mashabiki.

Mohamed Salah alionyesha makali yake mbele ya goli alipotia kimiani bao la kusawazisha baada ya madifenda wa Man City kushindwa kuondoa mpira uliomponyoka kipa Ederson.

Mbrazili Roberton Firmino alihakikishia Liverpool nafasi katika nusu fainali baada ya kumpkonya mpira Nicolas Otamendi na kupiga bao la hakika lililowafanya mashabiki wa Liverpool kusherehekea kwa njia ya kipekee.

Na ingawa Salah na Firmino walifunga mabao hayo muhimu, mchezaji bora wa mechi hiyo alikuwa James Milner ambaye aliwakaba kwelikweli viungo wa Man City na kuhakikisha nafasi za pasi za mabao zimedidimia.

Ilikuwa mechi ambayo wengi walitarajia Man City ingebadilisha ubao, lakini kocha Jurgen Klopp alimfunza Pep Guardiola jinsi ya kucheza mechi za Klabu Bingwa ulaya. Tumia nafasi zako vizuri kufunga mabao, kumiliki mpira bila mabao ni kazi hewa.

 

Msiidhalilishe Man City, Klopp aonya

Na CHRIS ADUNGO

KIPIGO cha 3-0 kwenye robo fainali za Klabu Bingwa Ulaya kilitangulia kingine cha 3-2 kwenye debi ya Manchester baada ya kuongoza katika kipindi cha kwanza kwa goli mbili mtungi.

Hata hivyo, licha ya Liverpool kupigiwa upatu kuingia nusu failnali baada ya mechi ya marudiano ugani Etihad Jumanne usiku, kocha Jurgen Klopp hajabadilisha mtazamo wake kuhusu timuwatakayochuana nayo.

 

Alipoulizwa iwapo Man City walikuwa wepesi wa kuachilia mabao kuingia kwa lango lao, Mjerumani huyo alisema: “La hasha, sidhani kitu kama hicho.

“Wamekuwa na msimu bora zaidi lakini wao ni binadamu, shukuru Mola. Wamekuwa na matokeo mawili ambayo labda hakuna aliyetarajia.

“Man United walikuwa na bahati, katika kipindi cha kwanza, Man City wangefunga mabao sita na Man United hawakuwa na mechi ya katikati ya wiki, nayo City ilifanya mageuzi ya kikosi.

“Walipotupiga 5-0 mwanzoni mwa msimu, kila mtu alijionea makali ya City hata kama tulikuwa na kadi nyekundu. Wana kocha bora zaidi ulimwenguni.

“Ni kweli ni wazuri lakini hakuna mechi bila kufanya makosa duniani. Mchezo huu haukuruhusu kuwa bora kiasi cha kutofanya makosa.”

 

“Sidhani Barcelona wanafikiri kuwa washafika nusu fainali baada ya kupiga Roma 4-1, kwa kuwa hii ni soka na una nafasi ya kujinyayua na kupata ushindi.

“Man City wana nafasi ya kuingia nusu fainali. Watu wengi wanafikiri Liverpool inafuzu lakini wanaweza kupoteza. Pia tuna nafasi ya kushinda,” amesema kocha huyo.

 

ADUNGO: Chini ya Klopp, Liverpool inaweza kufanya lolote katika soka ya Uingereza na hata Ulaya nzima

Na CHRIS ADUNGO

INGAWA Manchester City walipigiwa upatu kunyakua jumla ya mataji matatu msimu huu, inaelekea kwamba kikosi hicho cha Pep Guardiola kitalazimika kuridhika na ufalme wa soka ya Uingereza na ubingwa wa League Cup pekee.

Hii ni baada ya Liverpool kudidimiza yake katika soka ya bara Ulaya (UEFA) kwa kichapo cha 3-0 katika mchuano wa mkondo wa kwanza wa robo-fainali za kivumbi hicho wiki iliyopita.

Ingawa Man-City wamekuwa na msimu mzuri ambao umewashuhudia wakicheza mpira wa kuvutia tangu mwanzo wa msimu hadi kufikia sasa, miamba hao wa Uingereza wana nafasi finyu ya kufikia nusu-fainali za UEFA msimu huu.

Ili kuweka hai matumaini ya kuwabwaga Liverpool katika marudiano ya UEFA wiki hii, ilitarajiwa Man-City wangalijituma zaidi na kuwakomoa watani wao Manchester United katika gozi la EPL lililowakutanisha mwishoni mwa wiki jana uwanjani Etihad.

Hata hivyo, utepetevu wa Man-City uliwaruhusu wageni wao kutoka nyuma kwa mabao 2-0 na hatimaye kuwabamiza 3-2 kwenye gozi hilo la kusisimua.

Wanapojiandaa kuwalaki Liverpool kesho, Man-City wana kibarua kigumu cha kujinyanyua baada ya makali yao kuzimwa na Man-United katika mchuano uliokuwa wa pili mfululizo kwa vijana wa Guardiola kupoteza msimu huu.

Kwa kuwalaza Man-City kwa idadi kubwa ya mabao, Liverpool ni mpinzani ambaye kwa sasa amedhihirisha kuwa ana uwezo mkubwa wa kunyanyua ufalme wa UEFA na hastahili kupuuzwa.

Ingawa Man-City iliwadhalilisha Liverpool katika mechi ya EPL mwanzoni mwa msimu huu kwa kichapo cha 5-0 ugani Etihad, kikosi cha kocha Jurgen Klopp kwa sasa ni timu tofauti kabisa. Chini ya mkufunzi huyo wa zamani wa Borussia Dortmund, viwango vya wachezaji wengi wa Liverpool vimeimarika maradufu.

Hili limedhihirishwa kupitia kwa ukali wa nyota Sadio Mane, Alex Oxlade-Chamberlain, Roberto Firmino na Mohamed Salah ambaye anapigiwa upatu kuibuka Mfungaji Bora wa EPL msimu huu. Hadi sasa, Liverpool na Man-United ndizo timu za pekee ambazo zimewashinda Man-City katika kampeni za EPL msimu huu.

 

Mashambulizi ya kutisha 

Silaha kubwa ya Liverpool ni uwezo wao wa kuanzisha mashambulizi ya kushtukiza kupitia kwa wachezaji wao wenye kasi sana na ambao hawahitaji nafasi nyingi ili kufunga mabao. Huu ndio upekee wa kikosi cha Klopp!

Kwa namna moja au nyingine, Liverpool ni timu ambayo ubora wake utadhihirika kila inapocheza na mpinzani aliye na mazoea ya kumiliki mpira kwa muda mrefu na amabye anacheza soka ya kushambulia kama mabingwa watarajiwa wa EPL, Man-City.

Mnamo 2013, Klopp aliwachochea Dortmund kutinga fainali ya UEFA baada ya kuwabandua Real Madrid kwenye nusu-fainali.

Ingawa kulikuwepo na klabu nyingi zenye vikosi bora zaidi kuliko Dortmund wakati huo, mfumo na upekee wa mbinu za ukufunzi wa Klopp uliwatambisha wapambe hao wa soka ya Ujerumani.

Man-City kwa sasa ina kikosi bora zaidi kuliko Liverpool. Hata hivyo, iwapo kuna timu iliyo na nafasi kubwa sana ya kusambaratisha kabisa ndoto za Man-City za kutwaa ubingwa wa UEFA, basi ni Liverpool inayonolewa na Klopp!