HabariHabari za Kitaifa

Familia yakamilisha uchunguzi wa kifo cha Betty Bayo

Na SINDA MATIKO October 13th, 2026 Kusoma ni dakika: 1

KAKAKE marehemu mwanamuziki maarufu wa nyimbo za injili Betty Bayo, amekata kauli na kusema hataifuatilia tena kesi inayochunguza kiini cha kifo cha dada yake.

“Sasa nimejiridhisha kwamba dadangu alifariki kutokana na kuugua AMN. Hii ni baada ya uchunguzi wa kina wa kimatatibabu kufanywa kuhusu kiini cha kifo chake. Nimeridhika na sasa nitamwacha dadangu apumzike kwa amani,” alisema ndugu huyo Edward Mbugua.

Bayo alifariki mwaka jana, na ghafla familia yake ikazua kesi ikidai kwamba haikuridhishwa na maelezo yaliyotolewa kuhusu kilichopelekea mauti hayo.

Mwanadada huyo aliaga dunia katika hospitali kuu ya Kenyatta akipokea matibabu. Uchunguzi wa awali wa kimatibabu ulishindwa kubaini haswa kilichopelekea kifo chake huku kikiwa na taarifa mkanganyiko zilizoibua madai kwamba alifariki kutokana na kansa ya damu.

Hali hiyo ilisukuma familia yake kufungua kesi ikitaka uchunguzi wa kina ufanywe huku mamake akidai Bayo hakuwahi kuwa na historia ya ugonjwa huo uliotajwa wa kansa.