Mtangazaji wa zamani Esther Arunga ataliki jina la aliyekuwa mumewe
MTANGAZAJI wa zamani wa habari kwenye runinga, Esther Arunga, ameondoa rasmi jina la ukoo la Quincy Timberlake, mwanamume ambaye wakati mmoja alimtangaza kwa fahari kuwa mumewe.
Miaka 16 baada ya kutumia jina la “Timberlake” wakati wa sakata iliyozua mjadala mkubwa nchini Kenya, sasa amerejelea jina alilokulia.
Katika notisi iliyochapishwa kwenye Gazeti Rasmi la Serikali mnamo Oktoba 9, mawakili wake walisema mteja wao, Esther Adongo Arunga, aliyekuwa akijulikana kama Esther Adongo Timberlake, ameachana rasmi na matumizi ya jina hilo la zamani.
Waliomba watu wote wamwite Esther Adongo Arunga pekee.
Hatua hiyo inafungua ukurasa mwingine katika maisha ya Esther na Quincy, ambao wamehusishwa na kesi za mahakamani katika mabara mawili.
Mnamo Machi 2010, Esther alikuwa ametangaza jijini Nairobi kwamba alikuwa amebadilisha jina lake baada ya kufunga ndoa na Quincy.
Kabla ya sakata hiyo, Esther alikuwa miongoni mwa watangazaji waliotambulika sana nchini. Alisoma Shule ya Upili ya Kenya High, akafanya kazi Capital FM na KTN, na kushinda tuzo ya Chaguo la Teeniez ya 2008 kama mtangazaji bora miongoni mwa vijana. Alikubaliwa kuwa wakili mnamo 2009.
Maisha yake yalibadilika mnamo 2009 alipojiunga na kanisa la Finger of God, lililoanzishwa na mwanamuziki Joseph Hellon. Februari 2010, watatu hao walitangaza kuunda chama cha PlaCenta, siku ambayo Esther alijiuzulu KTN.
Baadaye, polisi walivamia nyumba iliyohusishwa na kanisa hilo jijini Nairobi.
Esther na Quincy walihamia Australia kutafuta hifadhi ambapoJuni 18, 2014, mwanao wa miaka mitatu, Sinclair, alifariki. Esther alisema mtoto alikuwa ameanguka kwenye ngazi, lakini uchunguzi wa maiti ulionyesha alikufa kutokana na majeraha makubwa yasiyolingana na kuanguka.
Mnamo 2019, Esther alikiri kosa la kumsaidia mkosaji na kuhukumiwa kifungo cha miezi 10, lakini akaachiliwa kwa masharti kisha Septemba 2023, Quincy alikiri kosa la kuua bila kukusudia na akahukumiwa miaka 11 gerezani
Hata hivyo, muda aliokuwa amekaa rumande kabla ya hukumu ulihesabiwa, hivyo angeweza kukaa gerezani kwa muda usiozidi miaka miwili zaidi.
Notisi ya hivi karibuni inaonyesha anwani ya Esther kuwa Nairobi, hali inayozua uwezekano kuwa amerejea nchini.