Dimba

Barcelona yanyeshea Valencia

Na TOTO AREGE September 7th, 2026 Kusoma ni dakika: 1

Mabingwa watetezi Barcelona waliendeleza ushindi wa asilimia 100 katika Ligi Kuu ya Uhispania (La Liga) baada ya kuichapa Valencia 5-0 Jumapili usiku.

Lamine Yamal alifungua ukurasa wa mabao dakika ya tano baada ya kumalizia pasi nzuri ya Fermin Lopez, kabla ya Lopez kuongeza la pili kwa shuti kali kutokana na pasi ya Anthony Gordon.

Barcelona iliendelea kutawala baada ya mapumziko huku Raphael Dias Belloli Almaarufu Raphinha, akifunga bao lake la sita msimu huu na kufikisha mabao 50 katika La Liga.

Pedro Rodríguez Ledesma (Pedro) aliongeza la nne kabla ya Yamal kufunga bao la tano.

Mjini Turin, Juventus ilinusurika baada ya Federico Gatti kufunga bao la kusawazisha dakika za majeruhi na kuilazimisha AC Milan kutoka sare ya 1-1.

Milan ilitangulia kupitia Alphadjo Cisse, aliyekuwa mchezaji wa kwanza kuifungia Juventus msimu huu. Hata hivyo, Gatti, aliyeingia kama mchezaji wa akiba, alifunga kwa kichwa kutokana na krosi ya Teun Koopmeiners.

Mjini Trabzon, Uturuki, Mohamed Salah aliendelea kung’ara baada ya kufunga bao na kutoa pasi ya bao katika ushindi wa Trabzonspor wa 4-1 dhidi ya Gençlerbirliği.

Salah alifunga penalti dakika ya 14 baada ya VAR kuingilia kati, kabla ya kumsaidia Ernest Muçi kufunga katika kipindi cha pili.

Bao hilo lilikuwa la nne kwa Salah katika mechi nne za ligi, huku akipata asisti yake ya kwanza msimu huu.

Paul Onuachu alifunga mabao mawili, huku mchezaji wa akiba Franculino Djú akikamilisha ushindi huo.

Matokeo hayo yaliifikisha Trabzonspor alama saba baada ya mechi nne, huku Salah akiwa amefunga katika mechi tatu mfululizo za ligi.