Liverpool na Brighton hali fiti, Chelsea ni kuzama
LONDON, Uingereza: LIVERPOOL iliendeleza kampeni yake ya kuwania taji la Ligi Kuu ya Uingereza (EPL) baada ya kuichabanga Crystal Palace mabao 3-1 katika Uwanja wa Selhurst Park Jumapili.
Alexis Mac Allister aliwafungia wageni bao la kwanza dakika ya 40 kabla ya Florian Wirtz kuongeza la pili dakika ya 54.
Mshambuliaji Alexander Isak alifunga bao la tatu dakika ya 89, huku Palace ikipata bao la kufutia machozi kupitia mkwaju wa penalti katika muda wa nyongeza.
Ushindi huo uliipandisha Liverpool hadi nafasi ya nne kwenye jedwali la EPL ikiwa na alama 18.
Katika mechi nyingine, Brighton iliendeleza wimbi lake la matokeo mazuri baada ya kuicharaza Brentford 2-0 katika uwanja wa American Express na kupanda hadi nafasi ya pili.
Diego Gomez aliwafungia wenyeji bao la kwanza dakika ya 15 kabla ya Pascal Gross kuongeza la pili kupitia mkwaju wa penalti dakika ya 42.
Brentford ilicheza ikiwa na wachezaji wachache kuanzia dakika ya 23 baada ya Igor Thiago kuonyeshwa kadi nyekundu.
Brighton sasa ina alama 22, tano nyuma ya vinara Arsenal, huku Brentford ikishikilia nafasi ya nane ikiwa na alama 14.
Nayo Sunderland iliendeleza masaibu ya Chelsea baada ya kuizaba 1-0 katika mechi nyingine ya Jumapili. Enzo Le Fee ndiye aliyekuwa shujaa wa Sunderland, akifunga bao pekee kupitia mkwaju wa penalti dakika ya 36.
Chelsea ilibaki katika nafasi ya tano ikiwa na alama 16, sawa na Everton iliyo katika nafasi ya sita.
Katika Uwanja wa Portman Road, Bournemouth iliinyuka Ipswich Town 2-1 na kuondoka na alama zote tatu.
Jumamosi, Arsenal iliendeleza ubabe wake baada ya kuilaza Hull City 1-0 kupitia bao la nahodha Martin Odegaard dakika ya 72.
Ushindi huo ulikuwa wa tano mfululizo kwa wanabunduki hao.
Kwa upande mwingine, Manchester City ilipata pigo baada ya kucharazwa 3-1 na Nottingham Forest. Jair Cunha na Liam Delap waliifungia Forest mabao mawili ya mwanzo kabla ya Rayan Cherki kufungia City.
Delap alikamilisha ushindi wa Forest kwa bao la pili dakika ya 73.
Leeds United iliizamisha Tottenham Hotspur 1-0 kupitia bao la Noah Okafor, huku Fulham na Newcastle United zikitoka sare ya 1-1.
MATOKEO
Brighton 2-0 Brentford
Crystal Palace 1-3 Liverpool
Ipswich 1-2 Bournemouth
Sunderland 1-0 Chelsea