Rangi ya kucha unayopendelea na inavyosema kukuhusu
FASHONI
JE, unafahamu kuwa rangi unayopendelea kurembesha kucha zako ina maana zaidi?
Wataalam wa urembo wanasema rangi ya kucha unayoteua inaweza kufichua jambo tofauti kabisa kukuhusu kama mtu binafsi.
Kuanzia kujiamini, ukakamavu, ubunifu, kujituma, kuwa na mtazamo chanya kuhusu maisha na unavyochukulia mahusiano, ni baadhi ya sifa zinazodokezwa na uteuzi wa rangi unayopendelea kutia nakshi kucha zako.
Iwapo wewe ni mraibu wa kufuga na kurembesha kucha zako za miguu na mikono, bila shaka kuna rangi mbili au tatu unazoteua kirahisi hata bila ya kuwaza sana ambazo unaamini hukupa matokeo bora kila wakati.
Mtaalam wa Urembo wa Kucha Joy Verm anaeleza kuwa “rangi ile ile, msimu baada ya msimu, inayochaguliwa hata bila kufikiria sana kwa sababu tu za urembo.”
Kulingana na naye, “saikolojia inayohusu rangi ya kucha inaashiria mambo tofauti kabisa.”
Tafiti zinaashiria mfumo unaoelekeza chaguo hizo ambao kiini chake sio sifa ya mtu binafsi bali jinsi ubongo unavyotafsiri rangi katika kiwango husika hata kabla ya kufahamu rangi unayoipendelea.
Saikolojia ya rangi ya kucha hutumia kanuni ya saikolojia ya rangi kanuni inayochanganua jinsi rangi tofauti huathiri hisia, fikra na tabia ikiwemo teuzi maamuzi mahsusi ya watu wanapochagua rangi za kurembesha kucha zao.
Rangi ya kucha hukaa machoni pako siku kutwa. Unaona mikono yako kila wakati iwe unapokula, kuzungumza, kuoga, kuandika, au kupiga chapa.
Hali hiyo ina maana kuwa rangi unayoteua katika kituo cha urembo inasheheni aina fulani ya athari endelevu kwa hali ya hisia zako mchana kutwa.
Leo hii tutajifahamisha kuhusu rangi unayoipendelea na inavyosema kukuhusu.
Pinki au nude
Aghalabu hupuuzwa kama “chaguo salama.” Hata hivyo huashiria mambo tofauti kabisa.
Pinki inaashiria kutangamana kirahisi, uwazi kijamii na ukarimu.
Pinki iliyokolea (fucschia, magenta) – uchangamfu, uwezo wa kufanya maamuzi thabiti, na mamlaka legevu.
Nude – inaashiria “kupuuzwa kimaksudi, kutulia, kujishughulisha na nafsi yako na kukosa hamu ya kelele za mwonekano.
Katika tasnia za taaluma, inaonyesha ustaarabu badala ya kukosa kuonekana.
Bluu, samawati au nili
Inaashiria utulivu, uthabiti kihisia na kupendelea uelewa wa kina badala ya maonyesho na kujishaua.
Inahusishwa na uaminifu na weledi ndiposa imebobea katika tasnia za kitaaluma.
Samawati inaegemea uwazi na kutangamana kirahisi huku bluu iliyokolea ikionyesha maarifa na kujiamini kisanaa.
Nyeusi
Uhuru, kujiamini kiubunifu na kustahimili kutoeleweka.
Ukiwa unapenda rangi hii, inaashiria kuwa unathamini uhuru kisaikolojia na tafsiri yako binafsi kuhusu kinachofaa badala ya kufuata tu matarajio au itikadi zilizopo.
Nyekundu
Inahusishwa na ujasiri, kupenda kuangaziwa, uchangamfu, mshawasha, nguvu na kujiamini
Wanaopenda kujitokeza kwa kishindo, hawaogopi kujihatarisha.
Rangi mseto (dopamine)
Huundwa kwa nia ya kuibua hisia chanya.
Mseto wa hot pink, rangi ya machungwa na manjano iliyokolea unahusishwa na viwango vya huu vya kuboresha hisia.
Huonyesha furaha, matumaini na kujiamini.
Badala ya kuashiria si moja thabiti, kucha zilizopakwa mseto wa rangi zinaashiria kupenda aina anuai, kushtukizia, na kufanya mambo kwa mtindo wako,