Katibu wa Wizara anusurika ajali ya helikopta
SHIRIKA la Huduma za Misitu nchini (KFS) jana lilithibitisha kuwa watu wote wanne waliokuwa ndani ya helikopta yake iliyoanguka katika uwanja wa Gofu wa Kericho wako salama, huku uchunguzi ukianzishwa kubaini chanzo cha ajali hiyo.
Kupitia taarifa, KFS ilisema helikopta hiyo yenye nambari ya usajili 5Y FSK ilikuwa na rubani mmoja na abiria watatu ilipoanguka asubuhi ya Oktoba 12, 2026.
“KFS ingependa kuufahamisha umma kuhusu tukio lililohusisha helikopta yake 5Y FSK, lililotokea asubuhi ya Oktoba 12, 2026, katika Klabu ya Kericho. Kulikuwa na watu wanne, rubani mmoja na abiria watatu. Wote wako salama,” ikasema taarifa ya KFS.
Shirika hilo liliongeza kuwa eneo la ajali lilikuwa limetengwa huku maandalizi ya uchunguzi yakianza ili kubaini mazingira yaliyopelekea tukio hilo. “Eneo hilo limetengwa, na uchunguzi utaanza kubaini mazingira yaliyozunguka tukio hilo,” ilisema taarifa hiyo.
KFS iliwataka wananchi wanaohitaji maelezo zaidi kuwasiliana nayo kupitia barua-pepe yake rasmi; info@kenyaforestservice.org.
Mashahidi walisema helikopta hiyo ilikuwa imepaa kwa muda mfupi tu kabla ya kuanza kupoteza mwelekeo na kuanguka muda mfupi baada ya kupaa. Watu waliokuwa ndani yake waliokolewa kutoka kwenye mabaki ya helikopta hiyo na kupelekwa katika Hospitali ya Kusini mwa Bonde la Ufa kwa matibabu ya dharura.
Polisi walisema vikosi vya dharura na usalama vilikuwa vikichunguza hali hiyo, huku maelezo zaidi yakitarajiwa kutolewa uchunguzi utakapoendelea.
Tukio hilo linajiri huku kukiwa na taarifa za ajali nyingine za ndege nchini Kenya katika miezi michache iliyopita.