Habari za Kitaifa

Nitahamisha Wasomali wampigie kura Rais Ruto 2027

Na WINNIE ATIENO September 29th, 2026 Kusoma ni dakika: 1

WAZIRI wa Afya Aden Duale amezua mdahalo mitandaoni baada ya kusema atawahamasisha Wasomali kutoka Somalia kumuunga mkono Rais William Ruto katika uchaguzi mkuu wa 2027.

Akizungumza katika mkutano na wanachama wa Muungano wa jamii ya Wasomali jijini Mombasa, Bw Duale alisema ana uzoefu wa zaidi ya miaka 25 katika siasa na amehudumu katika serikali za marais wa zamani Mwai Kibaki na Uhuru Kenyatta pamoja na Rais Ruto.

Alisema uzoefu huo umemwezesha kutofautisha jinsi serikali hizo tatu zilivyoshughulikia Waislamu na jamii ndogo nchini.

Bw Duale alikosoa operesheni za kiusalama zilizofanywa wakati wa utawala wa Kibaki na Kenyatta, akisema vijana Waislamu waliuawa katika Msikiti wa Musa, Mombasa, kwa kisingizio cha kupambana na ugaidi.

“Lazima tuseme ukweli. Watoto wetu waliuawa kwa kisingizio cha kupambana na ugaidi. Kenya ni ya kila mtu na sisi si wageni katika nchi hii. Tulizaliwa hapa, sisi ni wafugaji, Waislamu, watu wa Kaskazini Mashariki na Pwani na Kenya ni yetu,” akasema.

“Ikiwa unafikiri wafugaji na Waislamu ni watalii, basi utapata mshangao mkubwa.” Akaongeza.

Bw Duale alisema serikali ya Ruto imeondoa vikwazo vilivyowakabili Wasomali na Waislamu kupata vitambulisho, pasipoti na vyeti vya kuzaliwa.

Alisema hapo awali waliotuma maombi ya kupata stakabadhi hizo walikabiliwa na ukaguzi wa kiusalama kutoka taasisi mbalimbali.

“Watoto wetu walichunguzwa na kuulizwa maswali kutoka hapa hadi Ethiopia, lakini leo Mungu alitupa Rais Ruto ambaye ameleta usawa,” akasema.

“Rais Ruto alipoondoa ukaguzi huo, walisema alikuwa akileta watu kutoka Somalia. Sasa nataka kusema wazi kwamba tutawaleta Wasomali kutoka Somalia.”

Bw Duale aliwataka Waislamu kumuunga mkono Rais Ruto kwa muhula mwingine, akisema serikali yake imewapa nafasi zaidi katika nyadhifa za juu.

Alisema pia ushirikiano wa sasa kati ya ODM na UDA katika serikali Jumuishi utasaidia kuhakikisha Rais Ruto anachaguliwa tena 2027.